anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Có nên tạo blogspot làm website bán hàng tại việt nam?

Discussion in 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' started by angrybird, Nov 22, 2014.

Lượt xem: 18,446

1. chuyenvehoc

chuyenvehoc Thành viên tích cực

Thanks Received:
    71
    đã bán hàng thì làm 1 site tử tế đi bạn, đỡ mất thời gian chuyển dổi sau này, wp hoặc magento đi

2. ify

ify Dự bị

Thanks Received:
    0
    Blog hay bị chặn với có giới hạn dung lượng nữa,nói chung là không nên :D

3. thanhanmedical

thanhanmedical Thành viên tích cực

Thanks Received:
    45
    Làm blog bán hàng được mà là con của gg nên chặn gì chứ. Nếu bạn làm từ khóa từ blog lên được vẫn bán hàng được đấy thôi.
    Nhiều từ khóa mình dùng blogspot làm vệ tinh mà còn lên trước cả site chính

4. langquochuan

langquochuan Thành viên

Thanks Received:
    26
    nếu blog thì seo các từ khóa với độ cạnh tranh cao khó lắm bạn à. nếu seo blog thì bạn dùng mấy từ khóa mức cạnh tranh thấp thì tốt hơn

5. wolfbaron

wolfbaron Dự bị

Thanks Received:
    0
    Nếu bác cần 1 trang website bán hàng ấy, bác có rất nhiều lựa chọn chứ không riêng gì blogspot. Mình có 1 vài suggest sau cho bạn he.
    - Thứ nhât blogspot hoặc wordpress đi nữa, bán hàng cũng dc, đó là do nội dung trên site của bạn. tuy nhiên nó chỉ có thể làm 1 trang trình bày là " tôi có cái này nè.... đến shop tôi mà mua", việc bán hàng trực tuyến là cực kì khó khăn, với lại, bạn chả làm dc cái gì để tối ưu kinh doanh. Còn việc SEO cho trang này thì cực tốt, do nó là con của bác gồ mà
    - thứ 2, trong nước có rất nhiều thằng hỗ trợ bán hàng, ekip, chili bnc cho đến bizweb.... mấy thằng này có sẵn hệ thống bán hàng, nhưng có 2 hạn chế không đỡ nổi là, không thể tùy ý can thiệp vào code để đổi giao diện không làm event online được.
    - Thứ 3, nếu muốn có web đẹp dễ sài thì còn thằng weebly, bên fleamarket nó sài, agency cũng hay sài, nhưng mà host nước ngoài nên nhiều khi có vấn đề gì cũng hơi bất tiện
    - Cuối cùng, có 1 thằng đang rất mạnh được đánh giá ngang ngửa với mã nguồn mở của wordpress là shopify mọi thứ nó hỗ trợ một cách cực kì hoàn hảo cho việc bán hàng, tuy nhiên, giá đắt + nước ngoài. Có 1 thằng ở Việt Nam là Haravan đang làm rất giống thằng này, mọi thứ đều hỗ trợ tốt cho SEO onpage rồi. cũng có hệ thống phù hợp cho kinh doanh online. giá thì cũng mềm, tầm 99k/tháng. Giải quyết dc mọi hạn chế của mấy ông thiết kế web Việt nam mình đang gặp phải, chỉ mỗi tội là còn trẻ măng ^^
    Tàm tạm là thế, sói nghĩ chủ thớt cứ cân nhắc trải nghiệm đi, sẽ tìm ra dc cái tốt nhất cho mình.
    Ah, với cái Haravan ấy. nếu bác biết cách gom sản phẩm và bài viết của mình trong tầm 10 bài viết + 10 sản phẩm thì dc miễn phí hết luôn. hosting gì miễn phí tất, nhưng nếu không treat nó dc thì chịu khó trả phí nhe,
    LÀM ĂN MÀ, MUỐN THU LỢI VỀ THÌ PHẢI BỎ VỐN THÔI ^^

6. cuacuonaustdoor

cuacuonaustdoor Thành viên

Thanks Received:
    20
    dùng blogspot để seo là cách rất hiệu quả trong thời điểm hiện nay. Khi hàng loạt diễn đàn bị phạt và tụt pr

7. wolfbaron

wolfbaron Dự bị

Thanks Received:
    0
    Với kinh nghiệm của mình ấy, cứ làm 1 trang bán hàng, tạo vệ tinh blogspot là tốt nhất. vì nếu bán trên blogspot thì sẽ ko dc chuyên nghiệp ấy ^^, ngu ý là thế, có gì thớt cứ tham khảo thêm ^^

8. lynguyen

lynguyen Thành viên

Thanks Received:
    26
    mình có thấy nhiều trang blogspot lên trang 1 google nhiều lắm bạn nhé. Cứ thoải mái đi, nhưng vẫn cưu tiên cái domain, cùng lắm chọt cái domain 50k + hosting free cho phẻ

9. thanhthanhht

thanhthanhht Dự bị

Thanks Received:
    3
    Mình thấy làm website bán hàng thì không nên làm blogspot vì nó rất là bất tiện. Nếu đã định làm site bán hàng thì nên làm website luôn đi đỡ phải mất công chỉnh sửa lại về sau:D

10. masamisasaki

masamisasaki Thành viên

Thanks Received:
    57
    Sợ chặn duy nhất chỉ có một lý do khi nào nhạy cảm chính trị quá thì nước ta chặn tất cả các blog dù có hay không liên quan đến chính trị cũng bị chặn hết, lúc đấy thì blog sẽ gặp một vấn đề rất lớn!

Share This Page