anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Có nên tạo blogspot làm website bán hàng tại việt nam?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi angrybird, 22 Tháng mười một 2014.

Lượt xem: 18,446

1. tmlaw

tmlaw Thành viên tích cực

bit.ly/1zBqc3Y ai bảo không lên top. hơn 1tr kết quả , mình thứ 2 nhé blog đó bạn, Bạn làm cho bạn hay cho người khác ???

2. Nina

Nina Thành viên

bác thớt bán hàng gì, hàng ấy có mua online ko?
    nói rõ hơn thì mọi người mới cmt phù hợp đúng nhu cầu của bác được.

Theo cách hiểu của mình, thì hàng ko mua online giỏ hàng này nọ, thì cứ blogspot mà chiến. Nhanh, rẻ, dễ seo, mà ko nhức đầu vụ host.

3. dangkywebTMDT

dangkywebTMDT Thành viên

nói thật với bạ là nếu nói rủi ro, thì cái gì cũng có rủi ro, đối với bạn bán hàng cá nhân, và chi phí quả thực chưa có, thì việc xây dựng hẳn hoi 1 website rồi đầu tư các kiểu cho nó, rồi website mà quản trị lằng nhằng không phải ai cũng dễ dàng quản trị thì cũng khó khăn phết đó.
    (hosting tốt cũng ko rẻ, mà đôi khi hosting cũng có rủi ro, website cũng có rủi ro nếu ko biết sử dụng mình ko nói với người trong nghề hoặc có nghề kinh nghiệm nhá)
    <Blogger thì khi bạn có thể xuất data khi phát triển lưu lại cho nó yên tâm, có thể xuất sang wordpress sao ý >
    Sau lớn phát triển, tính tiếp hì hì Kiếm khách là quan trọng nhất......
    Đó là chủ ý của mình..

4. Vincents

Vincents Dự bị

Blog vẫn làm được nhé nhưng nếu bạn có kinh nghiệm SEO về blog, còn không nên chọn 1 đơn vị dịch vụ cung cấp website thương mại sẽ tiết kiệm thời gian cho bạn và cũng không quá lo việc phát triển các tính năng hay dịch vụ mới trong tương lai

5. vhtdbv

vhtdbv Thành viên

Mình đã từng dùng Blog để kinh doanh, mình thấy có một vài hạn chế:
    1. Khó chủ động trong việc quản lý và tùy biến.
    2. Blog ở Việt Nam lại thường bị các nhà mạng chặn.
    Một năm mất khoảng 2 triệu tiền thuê host và tên miền. Nếu đã kinh doanh thì số tiền đó là quá nhỏ. Đừng lăn tăn bạn ạ.

6. ngoctien

ngoctien Thành viên

Làm blogspot đến lúc bị chặn thì chỉ có chết, mình thấy bữa nay blogspot bị lỗi truy cập liên tục.

7. ÝiNguyễn

Staff Member

bán hàng thì nên dùng đầu tư về web thương mại luôn đi thớt à. sau này nhiều sản phẩm, cấu trúc website sẽ bị bể ra đó. KHuyên chân thành

8. tuangvh

tuangvh Dự bị

Theo em tìm hiểu qua một số blog thì Blogspot có một số hạn chế:
    1. Một số nhà mạng tại Việt Nam chặn vào Blogspot --> có thể lập domain riêng để chống lại điều này :D tầm 200k/năm là có domain com rồi
    2. Blog tùy biến thông qua chỉnh sửa Code Template. Nếu anh làm web bán hàng bằng blogspot sẽ phải điều chỉnh rất nhiều code. Nếu web hoạt động mạnh, đây là một trở ngại, vì khi sửa chữa, thêm bớt tính năng sẽ rất khó, và gây nặng blog.
    3. Blogspot mà vi phạm quy định gì là bị khóa hoặc xóa, coi như mình mất hết.

Theo em thì anh nên đầu tư host tốt hơn, bây giờ thuê ngoài thiết kế web cũng tầm 2 tri là có host + domain + web bán hàng đơn giản rồi. Hoặc không thì tự cài wordpress hoặc Opencart rồi đọc hướng dẫn trên mạng, cũng thiết kế được một web cơ bản (nếu không có đk) :D khi nào bán được hàng đủ $ thì thuê người design web :D

9. machanhquan

machanhquan Thành viên

Bác nên mua tên miền làm cho yên tâm, giờ mấy dịch vụ hoting, tên miền cũng dễ chịu mà. Em thấy làm Blog được cái là nhanh gọn, và free thôi. Mà có 1 bài viết của Admin nói về việc Blogspot bị chặn đó, kiếm mà đọc, tại đọc lâu rồi nên em chả nhớ nó ở xó nào. Chúc bác thành công

10. anhtuanbb

anhtuanbb Thành viên

Làm càng nhiều càng tốt bạn, sau này không bán được hàng thì làn vệ tinh cũng được