anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Có nên xây dựng site vệ tinh hay không

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tdhcom, 8 Tháng một 2019.

Lượt xem: 6,549

1. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

đầu tư 200tr/năm, đầu tư khoảng 4-5 năm mới cho ra chất lượng, cá nhân khó có thể kham nổi mức chi phí này
    thường là công ty có quy mô chút

TeenStyles thích bài này.
  2. khuyendang

khuyendang Thành viên

chuẩn bác ạ
    khó nhất là đầu tư viết nội dung cho từng site, cái này cực kỳ mệt và cần nhiều nhân lực

3. hnthuong

hnthuong Thành viên tích cực

Đúng đấy bác, như bác 50 site thuê domain + hosting cũng mất tương đối rồi, cộng thời gian bỏ ra, rồi thì 1 mình làm sao ôm hết được, lại phải bổ sung thêm nhân lực. Nói chung nghe cũng thấy vất vả rồi, mà lớ ngớ k theo ý google là công cốc luôn.

4. ButDanh

ButDanh Dự bị

Mình hay sử dụng website vệ tinh blogger và Workpress. Phải đầu tư nội dung chứ không bị cho là spam ngay. Xin các bác chỉ giáo thêm.

5. dungreal

dungreal Thành viên nhiệt tình

Đối với các site sài hosting chung có sao không bác?

6. TeenStyles

TeenStyles Thành viên tích cực

Vâng 200tr không phải là nhiều khi chịu khó đầu tư đúng hướng Bác à ! và nó đang diễn ra dần dần thành hình, cũng thể thất bại nếu AE nhà mình không lấy lợi nhuận ngắn hạn, nuôi nổi dài qua các kênh thương mại điện tử trước! Điều còn lại sau bao năn làm hệ thống vệ tinh dần định hình ạ!

7. kieuuyen

kieuuyen Thành viên

Bạn nói đúng những công ty lớn am hiểu về seo nên nhiều người lo sợ nhân viên mình đi rút back link nên họ quản lí một cách chặc chẻ hơn là cho website viết bài làm site vệ tinh nhưng admin quản lí tổng vẫn là công ty nắm giữ :):):)

8. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

nếu bạn lấy ngắn nuôi dài cũng đc, có điều là lâu đấy
    nuôi một site vệ tinh đợi lúc nó lớn để khai thác mất cỡ 5 năm, mình ko chắc ai cũng có đủ kiên nhẫn trong 5 năm

9. PhongVuong

PhongVuong Thành viên

thông thường lấy baclink ở đâu là hiệu quả hả b, vs lại spin content có lên top ở nhiều site ko b

10. MobiWorkDMS

MobiWorkDMS Thành viên

Xây được thì quá tốt, quan trọng bạn có thời gian chăm sóc nó không thôi, cách nhanh nhất để có nội dung mỗi ngày là đi spin mới trên 80% là ổn