anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Có phải thuê SEO là một SAI LẦM LỚN của các công ty???

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi lelamvan, 8 Tháng chín 2019.

Lượt xem: 1,221

1. dovanphuong

dovanphuong Thành viên nhiệt tình

Bình thường bạn. SEO là một nghề có thể làm online nên chỉ cần có niềm tin thì công ty sẵn sàng tạo điều kiện cho bạn làm từ xa. Ý thức làm hay không là do bạn, hiệu quả đến đâu cũng là do bạn. Thường thì bạn ko làm gì vẫn cứ nhận lương cũng chả sao nhưng nếu làm thế thì lương tâm hơi có vấn đề.

luatviettin thích bài này.
  2. bevy

bevy Thành viên

Theo tôi thấy một số công ty làm ăn được họ sẽ trả mức lượng phù hợp với năng lực của bạn. Nếu bạn giỏi thì lương cao đòi hỏi là áp lực hơi cao lợi nhuận công ty phải đi lên nhanh. Nếu bạn seo bình thường thì mức lương bình thường. Cái quan trong vẫn là khách hàng seo không có khách hàng khó duy trì công ty dẫn đến out :)

3. lelamvan

lelamvan Thành viên nhiệt tình

Bác này so sánh buồn cười ghê!

Aothuncasaupro thích bài này.
  4. Aothuncasaupro

Aothuncasaupro Thành viên

:-* so sánh thu nhập có gì buồn cười bác. Đúng là grap 20 củ mà

5. lelamvan

20 củ trừ khi làm cả ngày cả đêm! Còn làm ngày thì 10 củ thôi!

Aothuncasaupro thích bài này.
  6. ChoVayTienNhanh

ChoVayTienNhanh Thành viên nhiệt tình

@lelamvan: Có thể sai lầm không hề nhỏ của Bác là đưa ra vấn đề như thế ! Vì có những mặt hàng họ chỉ bán vài sản phẩm đủ thu hồi vốn bỏ ra như BĐS, Spa làm đẹp, ngành của mình. Còn công việc Bạn thì miễn bình luận rồi vì Bạn chưa giao dịch nhiều với CTY thì nhận thấy rằng chi phí đó vẫn rẻ hơn so với nuôi vài người nhé trong CTY nhé!

7. ngantrann

ngantrann Thành viên

Nói chung là lương tầm 15 triệu là cao rồi, chứ hiện nhiều công ty lương 7 triệu sợ không đủ chi tiêu luôn.

8. ngaolang

ngaolang Dự bị

Đó là nguyên lý kinh doanh rồi bạn ơi nên đừng thắc mắc những điều như vậy mà hãy tập chug vào làm tốt công việc của mình. Tại sao gọi là nguyên lý thì nó sẽ là như này
    _ Nếu ở nhà mà bạn làm được 100$ thì chắc chắn bạn sẽ không bao giờ đi làm công cho ai với giá 100$
    _ Nếu một CEO giỏi thu nhập 10.000$ sẽ không bao giờ đi làm việc trị giá 100$ mà sẽ tìm cách để đẩy giá trị công việc đó cho một nguồn lao động có giá trị tương xứng.
    Do vậy, một người CEO giỏi sẽ phải tự ước lượng lợi nhuận từ dịch vụ 100$ mang lại nếu không sẽ lỗ, còn người được thuê phải cố vượt qua rào cản 100$ để đạt được mới nếu không sẽ tụt lùi hoặc bị đào thải

lelamvan thích bài này.
  9. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

@lelamvan: Sai lầm lớn của công ty khi kinh doanh Online là không thuê SEO như 01 công đoạn trong chiến dịch Digital Marketing Online đó Bạn ơi. Trừ khi găp '...Canh bạc lớn...' như 01 bài viết trong IDVS. Nếu Bạn có chí lớn thì 'tự bơ'i thử xem nào biết đâu 'thần tài ' sẽ gõ cửa, đôi lúc cũng cần có đam mêm cơ mà! Chúc Bạn có quyết định tốt nhé!

lelamvan thích bài này.
  10. lelamvan

Thanks 2 bác! Em hiểu rồi!

ngaolang thích bài này.