anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Có sếp nào giống sếp em

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi Night_out, 8 Tháng hai 2017.

Lượt xem: 11,470

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoanghavna

hoanghavna Thành viên

Chính xác là chỉ cố công ty nghèo hoặc ông sếp suy nghĩ quá thiển cận mới có hình thức trả lương nhân viên như thế. Nhân viên là nguyên khí của công ty. đối đãi, quyền lợi nhân viên như thế thì người ta cũng nghỉ sớm thôi :D

2. bravolaw

bravolaw Thành viên

mình chưa gặp trường hợp này bao giờ cả. Nhưng mình đi làm thưởng ko công bằng cũng phải đi đòi thưởng cho cả đội chứ đừng nói đến lương. Trước mình đi làm ở 1 công ty ông sếp nghỉ không trừ lương. Lúc mình bị ốm 1 tuần sếp cũng chẳng trừ lương ý. Yêu sếp mình thế mà chẳng hiểu sao mình vẫn nhảy việc.

3. tinhtu

tinhtu Thành viên

hôm nay mình nhận lương. Nghĩ 6 ngày vẫn tính lương đầy đủ, Sếp mà tính toán chi li với nhân viên như vậy thì cảm giác bị bốc lột lắm, không có tính thần cống hiến cho công ty nữa. Tuy nhiên, nếu lương cơ bản hoặc hoa hồng tốt thì không sao nhe =D

4. retien

retien Dự bị

làm ở phòng khám như thớt này thì xác định là làm ngày nào thì chén lương ngày đó thôi, cơ mà nó trả sòng phẳng không nợ nần xu nào, đúng ngày trả lương là được rồi thớt =))

5. hatiensinh_gialai

hatiensinh_gialai Thành viên

Mới vào làm không ý kiến thì cũng hợp lý, mà mấy người làm lâu cũng im luôn v.

6. Night_out

Night_out Thành viên tích cực

phía trên cũng có mấy người kìa bạn :D

nghe cũng buồn mà thôi cũng kệ bạn nhỉ

7. datvnpt

datvnpt Thành viên thân thiết

hóa ra hoàn cảnh của các bác đây éo le quá nhỉ.

8. Night_out

Night_out Thành viên tích cực

đi làm thêm mà bạn, nhiều người còn éo le hơn ấy chứ :)) kiên trì thôi

9. datvnpt

datvnpt Thành viên thân thiết

hì mình chưa gặp tình trạng đó ở bất cứ công ty nào hôm nay nên đọc được mới biết bác ạ đen thôi.

10. dinhnv

dinhnv Thành viên

Mình mà gặp ông Sếp như thế thì phải làm cho ra vấn đề rồi tìm chỗ khác mà té chứ đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành thế thì ko ăn thua rầu

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.