anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Công cụ các chuyên gia seo hay dùng

Discussion in 'Góc chuyên gia SEO' started by kiet_ag, Apr 7, 2016.

Lượt xem: 25,667

1. dicky

dicky Dự bị

Thanks Received:
    3
    Dân seo mũ trắng nên xưa giờ chỉ quan tâm chủ yếu là cái Webmaster vs Analytics. À ngày trc thì có cái PR nữa sau Google nó bỏ thì mình lại quan tâm cái PA, DA và dùng thêm 1 vài tool Google keyword planner, Open Site Explorer. Còn cần check backlink thì dùng thêm máy thằng miễn phí nữa chứ ko chơi bỏ tiền ra mua như mấy thằng ahref. À còn thằng Alexa thì đôi khi vào check rank cho oai chứ cũng chả cần dùng làm gì. ĐỐI VỚI MÌNH THẾ LÀ ĐỦ CHO CUỘC ĐỜI WEBMASTER+SEO. :)):)):))

2. myphamblue

myphamblue Dự bị

Thanks Received:
    2
    thank bác đã chia sẻ, nhưng sao ahref lại bị tính mất tiêu rồi :( có bác nào share tài khoản ahref dùng chung được ko ?

3. matongrungvn

matongrungvn Thành viên

Thanks Received:
    26
    có công cụ nào phân tích từ khóa và backlink miễn phí vậy không các bác ơi? tài khoản ahrefs của em không xài dc nữa rồi

4. thanhthuycb

thanhthuycb Thành viên

Thanks Received:
    17
    Theo mình thấy ai làm SEO đều phải dùng những công cụ như này chứ chẳng phải riêng các chuyên gia đâu bạn :D

5. KimiRunner

KimiRunner Thành viên

Thanks Received:
    81
    Chuyên gia là nhờ mindset chứ không phải nhờ tool, tool thì ai cũng như ai thôi :) Nên chẳng có cái gọi là tool chuyên gia hay dùng, ví dụ như họ dùng những tool rất cơ bản: Google Search Console, Keyword Planner, Analytic...

6. songnhi

songnhi Thành viên

Thanks Received:
    11
    Theo tôi thì công cụ chuyên gia seo chuyên xài đó là afref seo. Đây là công cụ tính phí nên nếu bạn chuyên nghiệp thì sẽ dùng công cụ này. Giúp người seo kiểm tra back link đối thủ nhanh chóng và đi theo cách seo của nhưng website đi trước. Hoặc có thể dùng larvn chấm com để kiểm tra công cụ này do một người có tâm tạo ra thống kê ngang với afref luôn! :)

7. TeenStyles

TeenStyles Thành viên tích cực

Thanks Received:
    54
    Em lại ghiền bộ seopowersuite mới chết chứ ! Phiên bản mới sau này đã sửa lỗi tốc độ, lỗi request hệ thống, Captcha... và E cảm thấy hài lòng hơn LARV mới ra lò

8. Jackypro

Jackypro Dự bị

Thanks Received:
    0
    "Các chuyên gia seo hay dùng" ....Thường dân như em sài được không vậy bác. Cảm ơn bác trả lời giúp em nhé bác

9. ChoVayTienNhanh

ChoVayTienNhanh Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    88
    Mình thấy ACE sử dụng Seo powersuite nổi tiếng một thời. Hiện tại nó ngon lành đến mức giới gợi ý liên kết luôn, chỉ có điều ở nước ngoài thôi!

10. ngocvcu

ngocvcu Dự bị

Thanks Received:
    6
    :x:x:x:x

Share This Page