anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Công ty quỵt lương nhân viên SEO – Các SEOER chú ý

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi matngo, 16 Tháng sáu 2016.

Lượt xem: 17,631

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mrcan

mrcan Dự bị

Có phải leader bên đó tên tuấn đúng không bạn ? đa số team là ng nam định ? chuẩn k nhỉ ?

matngo thích bài này.
  2. ruaconbubam

ruaconbubam Thành viên

Công khai luôn đi em, cho bàn dân thiên hạ biết hết, vào tất cả các diễn đàn SEO mà tố cáo. Đọc tin em mà bực cả mình, em yên tâm những người như thế thì làm ăn cũng không ra gì đâu mà.

3. huyentelecom

huyentelecom Thành viên thân thiết

Chuyện này hết sức phổ biến ở các công ty seo. Bạn có thành quả -> có tiền, Bạn chưa tạo ra thành quả -> không có tiền, Nên khi nhận làm thì phải HĐ rõ ràng, quyền lợi nào bạn trong ngành nắm rõ hơn mình, nói chung nó giống nhân viên kinh doanh sale thôi ạ, ai cần quan tâm bạn vất vả đi tiếp thì thế nào khi ko bán dc hàng :D

4. haonguyenplus

haonguyenplus Thành viên tích cực

Mình không không phải là người nhát, mà là mình chỉ nêu ra ý kiến cá nhân về việc nên nghĩ về đại cuộc, chứ không nên chỉ vì một vấn đề nhỏ mà lại phức tạp hóa nó lên. Chuyện này là của bác chủ với công ty kia, chia sẻ lên đây để xin ý kiến. Chúng ta nên góp ý sao cho bác chủ và công ty kia giải quyết sao cho hài hòa cả đôi bên, còn để hại nhau thì đâu phải là việc nên làm đâu.

5. alinoln

alinoln Thành viên

Làm ăn mà như thế thì công ty đó có đức và hậu sau này lắm luôn đó, đi làm cũng 1 phần hên xui vào được công ty nào tốt hay xàm xàm nữa, mình hay gọi là duyên với công ty hay không, bạn xem kéo team lên mà nói chuyện với giám đốc đàng hoàng, nếu có hợp đồng lao động thì lấy ra nói chuyện với sếp luôn, đi cả team cho có khí thế, chứ đi 1 mình vào lão sếp giành nói hết thì có mà tức chết thôi, chúc bạn gặp may mắn nhé

6. hamisaqt

hamisaqt Thành viên tích cực

:D Mình nghĩ là vẫn lên gặp trực tiếp, phải cứng vào bạn, cũng để cho mọi người biết về sau

7. matngo

matngo Thành viên tích cực

Hì, Em cũng tính là kéo cả team lên, mọi người trong team biết được tin này cũng sốc lắm, không ngờ 1 tập thể lại có thể sở khanh như vậy. hic

8. internetcapquang

internetcapquang Thành viên

chia buồn cùng bạn. nhưng vấn để này bạn lên công ty làm lớn chuyện lên và đòi kiện thì mình nghĩ cty đó cũng phải trả lại phần lương cho bạn thui :)

9. CuộcSốngẢo

CuộcSốngẢo Thành viên

1. Nói chuyện đàng quàng với nhau :).. Hỏi lại yêu cầu và đàm phán trong hòa bình sao cho hợp lý nhất cả 2 bên: ở đây mình thấy đó chính là yêu cầu lên TOP -> trả tiền ( cứ như dịch vụ SEO nhể )
    2. Bên đó ko đáp ứng được yêu cầu.. Fail dự án. bắn nát site đó bằng tool luôn. Để cho người ta biết là... Có cách đưa lên đc, thì có cách dìm nó xuống đc :)..
    3. Bản chất của sự việc, chúng ta ko ở trong đó nên ko rõ hết được. Đây chỉ là 1 case vô cùng bình thường trong cuộc sống :). Đã chấp nhận làm SEO là chấp nhận chiến đấu với từ "rủi ro" rồi: rủi ro bị gặp đối thủ mạnh, rủi ro bị đối thủ chọt, rủi ro google ko yêu do xấu trai, rủi ro ko đc thanh toán... n rủi ro :)

10. Gbriell

Gbriell Thành viên tích cực

Thật ra thì do sếp k hiểu chuyện, nên mới thành ra cơ sự này. Ngoài ra thì leader cũng chịu trách nhiệm, vì chưa giải quyết ổn thoả được cho nhân viên.
    Nói chung là cả 2 bên chưa hiểu nhau, nên có cuộc nói chuện để cùng nhau giải quyết vấn đề.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.