anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Content hữu ích là gì ,hiểu như nào cho đúng?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi mazada, 2 Tháng chín 2017.

Lượt xem: 4,160

1. thienkim

thienkim Dự bị

Bài viết giải quyết một vấn đề nào đó thôi của độc giả là đã được độc giả đón nhận rồi. Chỉ cần trau chuốt từ ngữ nữa là ta có thể giữ chân và điều hướng độc giả rồi

2. minhclear

minhclear Thành viên nhiệt tình

Content hữu ích đơn giản là giải đáp được 2 vấn đề sau:
    • Giải quyết được 1 phần hoặc tất cả vấn đề khi người dùng search. (Organic)
    • Thỏa mãn nhu cầu giải trí. (Advertise)
    • Khơi dậy được vấn đề mà họ không nghĩ tới hoặc chưa có thời gian nghĩ tới. (Advertise)

mazada thích bài này.
  3. mazada

mazada Thành viên thân thiết

người dùng sẽ quyết định thứ hạng của từ khóa nhé bạn, Bạn đừng quá nặng nề vấn đề lên top, Khi có traffic vào web hãy điều hướng học bằng các liên kết trong bài viết, lây là cách lên top bền vững nhất. Đạt backlink nội bộ thật tốt nhé. Bạn nghĩ sao 1 tuần bạn chỉ cần sx 1-2 nội dung nhưng nó đem lại đến 10k traffic trong 1 tháng đấy? Cày kéo đợi lên top sẽ rất khó và mất thời gian.
    Mục đích cuối cùng của lên top là hút thật nhiều traffic về website thôi mà.

Tùy vào từng chủ đề, lĩnh vực mà bạn làm nữa,Contnent ko phải lúc nào cũng mang tính chất giải trí, Đơn giản nó giải quyết được vấn đề họ quan tâm là gì. Nếu ko mang lợi ích chắc chắn ko ai share bài viết đó cả

4. minhclear

minhclear Thành viên nhiệt tình

Mình có bảo lúc nào cần đáp ứng nhu cầu giải trí đâu, bởi vậy mới thỏa mãn 2 thay vì 3 vấn đề mình đặt ra. Vì content ko phải lúc nào cũng chủ đề về giải trí.

5. tnguyent

tnguyent Thành viên

Đầu từ cho 1 bài viết content tốt - cần hiểu rõ về sản phẩm mình viết, bố cục bài viết, phân bố, điều hướng người dùng tốt thì có khi chỉ cần view từ mxh à đủ

6. mazada

Mấu chốt vẫn là người dùng mà bác, thỏa mãn được nhu cầu của họ và tạo chuyển đổi. Như vậy là đủ. SEO lên top ko bán được hàng thì cũng vỡ alo :))

7. tunghy

tunghy Thành viên tích cực

bài khá hay cảm ơn bạn nhiều :) mình cũng đang tìm hướng content theo dạng này. cảm ơn bạn một lần nữa :)

8. mazada

bạn làm du dịch thì rất dễ làm, nhất là mùa này, bạn nên viết review các tour du lịch các vùng miền nơi bạn đang làm du lịch ở đấy, nhớ đăng ảnh thực tế nhất. đang lên fp, GR phượt mình tin rất nhiều view luôn. Nếu CONTENT tốt thậm chí viral kinh khủng và quan trọng bạn sẽ bán được hàng luôn nhé. đừng chăm chăm lên top bao jo ms bán đc hàng