anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Copy hình ảnh có bị vi phạm bản quyền?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi dienlanhlevi, 14 Tháng tám 2013.

Lượt xem: 42,374

1. quangstar

quangstar Thành viên

Mình toàn đi copy ảnh, có lúc copy thẳng vào bải viết, nhưng thỉnh thoảng lại down về up lên rồi mới cho vào bài viết, mình nghĩ vấn đề này cũng chẳng sao

2. precence

precence Thành viên

Xin thưa với bạn nếu bạn đặt website là .com sever ở mỹ thì bạn vẫn die như thường nhé :v . Việt nam cũng kí vào hiệp định bảo vệ bản quyền internet rồi , nó người ta có đủ file ảnh gốc thông tin ảnh kiện bạn thì bạn cũng chết nhé !

3. phanvannam_dl

phanvannam_dl Thành viên

Vấn đề này cũng sẽ bị report và google cũng sẽ loại ra kết quả tìm kiếm. Đã làm dịch vụ thì gọi mấy người kỹ thuật đứng ra mà chụp ảnh. Việc j phải đi copy ảnh người ta

4. dienlanhlevi

dienlanhlevi Banned

Mình cũng thấy bạn copy hình người ta rồi để dòng chữ công ty bạn vô mà. Kiểm tra lại web bạn trước rồi hả nói.

5. thanhmai

thanhmai Thành viên

Mình thấy nếu không cho coppy ảnh thì lấy đâu ra ảnh mà viết. Đâu phải lúc nào cũng đi chụp được ảnh. Kiếm ảnh có thể search GG, chẳng lẽ mỗi cái ảnh lại dẫn nguồn hay thế nào? Mình cũng lo lắng về vấn đề này bởi các bài viết của mình ngoài dự án thi công thực tế ra, thì những ảnh liên quan khác phải sưu tầm chứ.
    Nhưng nếu chẳng may lấy phải ảnh của trang nước ngoài, hoặc ảnh của người VN có thể xác nhận chính xác của cty họ, mà họ yêu cầu gỡ thì cũng phải gỡ thôi, dính đến kiện cáo mệt lắm

6. muonhocseo

muonhocseo Dự bị

e chỉ thấy có vi phảm nội dung thì còn có thể xem xét gỡ bỏ..chứ hình ảnh thì không ai để ý mấy...tại hình ảnh k ghi rõ logo của cty mình vào đó thì cũng chỉ là hình ảnh chùa thôi!

7. skipper

skipper Banned

Bác nói làm em hãi quá, trước h em toàn đi copy hình trên mạng mang về chứ có tự làm được cái hình nào đâu :confused:

8. aldh

aldh Dự bị

Nếu có đóng dấu bảng quyền của công ty hay tổ chức thì vi phạm bản quyền bạn nhé.

9. saosangmo

saosangmo Thành viên

Thì giống việc là ai cũng biết là nhiều người dùng Windows lậu mà đã bị sao đâu, ;).

Nhưng đây là câu hỏi về kiến thức pháp luật. Nếu là câu hỏi có nên hay không nên, thì mình từ chối bình luận, :D

10. baoyensusan

baoyensusan Thành viên tích cực

chắc là sẽ không vấn đề gì. nhưng để cẩn thận thì bạn có thể sửa đổi hình ảnh một chút. :)