anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Copy nội dung, nên hay không?

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by tdhcom, Nov 6, 2017.

Lượt xem: 31,566

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. huaminhtri

huaminhtri Thành viên

Thanks Received:
    14
    Đấy là vấn đề thời gian google nó biết copy đấy nhưng mà chưa trảm ngay bây giờ đâu bạn ạ từ từ rồi web đó nó cũng tụt hạng thôi

onapstandavietnam thanks this.
  2. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    1,290
    report thì bài viết đó sẽ không hiển thị trên google nữa thôi
    report nhiều bài viết copy có ảnh hưởng đến hệ thống từ khóa không thì mình không dám chắc, tuy nhiên theo mình đoán không ảnh hướng, vì google chỉ xóa kết quả hiển thị những bài viết copy, còn những bài viết khác thì không ảnh hưởng

3. remcuadephanoi

Thanks Received:
    17
    Nói thật 1 câu là ai làm seo cũng phải cop nội dung của người khác (Đây là câu hỏi của rất nhiều bạn làm seo, nói đến seo thì việc sao chép nội dung của nhau là điều không tránh khỏi và thực tế ngay cả những site báo chí lớn họ thi thoảng cũng có những bài viết copy của nhau chứ không phải là tự viết, dù họ có đội ngũ phóng viên rất hùng hậu).
    Dù đội ngũ có hùng hậu đến đâu thì công việc của mọi người ngoài cái tự nghĩ ra thì chắc chắn là cũng sẽ lấy cái của người khác nhào nặn thành của mình thôi

4. wildness

wildness Thành viên tích cực

Thanks Received:
    57
    Cả tháng nay em mới sờ đến web, từ khóa thì tụt hết cả mà lười chả buồn viết bài nữa.
    có khi đành chạy adwords vậy.

5. Quế

Quế Thành viên

Thanks Received:
    39
    Nói chung là không nên copy nội dung. Cách làm mình thường dùng đó là đọc 10 bài viết trong trang 1, lấy ý tưởng, sau đó viết băng văn của mình

6. songnguqn

songnguqn Thành viên

Thanks Received:
    39
    cài dmca thì thớt cũng phải nghiên cứu kĩ và cũng đảm bảo content của site mình tốt và không trùng lặp, kẻo bị bem ngược lại là hơi bị đau :D

7. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    1,290
    là vì bài viết copy đó bị biến mất
    copy là vậy, có thể lúc đầu lên top, nhưng sau một số lần quét, thuật toán quét là bay top

8. diennh

diennh Thành viên

Thanks Received:
    57
    Nó lại về top rồi bác a, nói là 1 bài nhưng bài ở linken em cũng có chỉnh sửa rồi bác a.

9. VanDiem

VanDiem Dự bị

Thanks Received:
    6
    Thiếu ý tưởng mà cần phải viết bài thì phải đi copy thôi, nhưng câu chữ nên thay đổi lại là của mình và để lại tên tác giả

10. Phika

Phika Dự bị

Thanks Received:
    0
    Theo mình thì chỉ nên tham khảo nội dung rồi dựa trên đó mà viết thôi , chứ copy thì không hay cho lắm gool sẽ đánh giá rất thấp sẽ ảnh hưởng tới việc Seo của mình và lại không hiệu quả , tốt nhất mình nên suy nghĩ và viết ra như vậy gool sẽ đánh giá cao hơn.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page