anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Copy nội dung, nên hay không?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tdhcom, 6 Tháng mười một 2017.

Lượt xem: 30,843

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. minhluong

minhluong Dự bị

Dùng công cụ spin content: spineditor(.)com

tdhcom thích bài này.
  2. thanhtungbooking

thanhtungbooking Thành viên

Đúng có thể tự viết, tự sáng tạo nội dung là điều tuyệt vời nhất. Nhưng hiện nay phần lớn các bạn biên tập đều viết bài theo 2 cách. 1 search tiếng anh - dịch - viết lại bằng tiếng việt. 2 tìm tài liệu tiếng việt - cóp nhặt từng khúc - viết lại. Để yêu cầu các biên tập ngày ngày sáng tạo nội dung nhất là những lĩnh vực đòi hỏi kiến thức chuyên ngành cao (như ngành y, cơ điện tử...) là điều rất khó.

Theo ý kiến riêng của mình, việc copy nội dung hay copy ý tưởng (tất nhiên là là đã qua chỉnh sửa) là điều không thể tránh khỏi, quan trọng là mình có đưa nội dung đó đến đúng với người đang cần đọc hay ko thôi.

tdhcom thích bài này.
  3. thanghekhoc

thanghekhoc Thành viên

Copy chắc chắn không tốt so với việc viết bài mới rồi, mình nghĩ nên tự viết rèn luyện thêm khả năng sáng tạo cho bản thân nữa kiki :)

tdhcom thích bài này.
  4. cameraplusvn

cameraplusvn Thành viên

Bác nào giải thích việc sửa đoạn đầu và đoạn cuối của bài viết rồi đi link lên diễn đàn có thể qua được gg không? Bác nào làm thử với sll lớn chưa

tdhcom thích bài này.
  5. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

không sao bạn nhé, ảnh hưởng là linked vì đó là site copy, site bạn không sao cả
    tuy nhiên không nên lạm dụng spam tràn lan, thi thoảng copy một bài thôi

ctylehuy thích bài này.
  6. Duongdv

Duongdv Thành viên

Em copy và sửa khoảng 20%. Như vậy nội dung vẫn là 80% copy mà vẫn được index nhé. Vụ này em cũng thi thoảng làm thôi vì đôi lúc cũng bí tài nguyên để viết. :D

tdhcom thích bài này.
  7. vietmys

vietmys Thành viên nhiệt tình

SEO không Backlink: Copy bài viết top 1 của đối thủ và không đặt link nhé, kéo traffic thôi. Đôi khi trang của bạn onpage tốt và lượng traffic cao có thể vượt mặt đối thủ, kkk

tdhcom thích bài này.
  8. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

trùng nội dung thường là do dùng phần mềm post bài thôi
    nếu site làm nội dung bằng tay thì khả năng này không xảy ra

9. thanhphonghup

thanhphonghup Thành viên

Em nghĩ 70% chuẩn còn lại 30% copy là khá ổn rồi. Đối với bài nào chất mà chưa có ai copy mình copy lại cũng vẫn ngon

tdhcom thích bài này.
  10. MeiLiu

MeiLiu Thành viên

Bài viết để đi link forum thì có nên copy ko nhỉ
    Mấy cty agency họ dặn copy có chỉnh sửa và copy nhiều chỗ gộp lại thành bài mình để đi link bv
    Nhiều khi thấy cũng mâu thuẫn lắm
    Còn nữa @tdhcom cho hỏi, bv đăng đã lâu từ 1-2 tháng trước thì bây h mình đăng lại có đc coi là bài mới hay chất lượng thế nào ạ

tdhcom thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.