anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Đăng bài lên nhóm Facebook liên tục bị thông báo Vi phạm Tiêu chuẩn cộng đồng

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by vinhleanh, Dec 5, 2018.

Lượt xem: 27,793

1. ChungChiSuPham

ChungChiSuPham Thành viên

Thanks Received:
    7
    @vinhleanh: Muốn có đường link thì để cuối bài khoảng 300 chữ, dãn dòng ra, không được quảng cáo với tần suất liên tục bài trước nối bài cũng 01 link nhá Bácc!

2. KieuQuangHai

KieuQuangHai Thành viên

Thanks Received:
    12
    Tài khoản bác cũ hay mới, nếu mới thì chịu khó đi, chờ vài ngày rồi làm tiếp, facebook giờ tài khoản mới spam là ăn xác minh nhanh lắm

3. vanphongthamtutnt

vanphongthamtutnt Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    157
    Ý bạn ấy là trước giờ vẫn đăng được. Giờ tự nhiên không đăng được, mà nếu bỏ link lại đăng được. Điều đó có nghĩa là :
    1. Tài khoản spam nhiều quá
    2. Chèn link kiểu trao đổi, kéo like..,không phù hợp với tính tự nhiên của facebook
    Bạn nên dãn ra một thời gian, rồi đăng lại như bình thường nhé. Hoặc tham gia vào tương tác cùng bạn bè của bạn nhiều hơn, để cho facebook thấy được tài khoản thật, không ảo, và có tương tác

4. nguoikhongbocuoc

nguoikhongbocuoc Thành viên

Thanks Received:
    10
    Trước e có làm seeding 1 thời gian suốt ngày bị khóa nick facebook. Bác muốn an toàn không bị cảnh báo hay khóa nick thì hãy tìm hiểu những cách chăm nick facebook để dùng seeding ấy nhé

5. vachngannoithat

vachngannoithat Dự bị

Thanks Received:
    0
    Có thể do bạn trước đây spam link lên facebook nhiều nên giờ nó hạn chế việc Spam link, nhất là các nhóm đang có số lượng thành viên cao. Theo mình bạn nên hạn chế Spam link một thời gian xem.

6. tuannguyenkute

tuannguyenkute Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    109
    Facebook nó chặn tùy vào tài khoản thôi ấy ạ, nếu tài khoản uy tín, tham gia cộng đồng mang tính chất chia sẽ thì được, còn nếu bạn chia sẽ theo kiểu spam thì face nó cho ra đảo luôn chứ chặn link là nhẹ đó.

7. trungtamgiasuhcm

trungtamgiasuhcm Thành viên

Thanks Received:
    50
    Bây giờ cái gì cũng càng ngày kho hết chuyên môn đòi hỏi phải nâng cao thì seo mới mong đạt kết quả cao. Vì thế khá là chua cho các anh em seo web.

8. nguoi_dep_tap_seo

nguoi_dep_tap_seo Thành viên tích cực

Thanks Received:
    76
    Những trang cá nhân mà ít đăng ảnh của mình, ít đăng lên dòng thời gian, thỉnh thoảng lên đăng cái gì đó rồi out, ít tương tác với bạn bè... sẽ bị facebook để ý là tài khoản ảo, giờ facebook khó khăn lắm rồi

9. chungdominer

chungdominer Thành viên

Thanks Received:
    11
    Có thể là do bạn đăng vào hiều trang nhưng nội dung như một thì FB nó nghi là scam. Theo mình thì bạn có thể thây đổi một vài dòng đầu trong bài viết của bạn mà vẫn tiêu đề đó thì sẽ không bị nữa.

10. seomapvietvn

seomapvietvn Dự bị

Thanks Received:
    0
    đăng nhiều quá,đăng liên tục facebook đưa vào lạm dụng quảng cáo,spam sẽ chặn lại.giờ facebook cuối năm làm căng quá

Share This Page