anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Đắng lòng bài viết bị copy trắng trợn

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi quanbhtk, 13 Tháng ba 2017.

Lượt xem: 16,363

1. PigElla

PigElla Thành viên

Mình cũng nghĩ việc viết xong ép index mà vẫn index sau thì hơi kỳ. Hoặc có thể lúc đầu bạn search nó đang ở trên vì nó mới up, nhưng sau đó GG đánh giá lại sẽ k có chuyện đó bạn nhé. Bản gốc vẫn đc đứng trên đầu, chỉ là có thể cả bản copy 100% vẫn giữ ngay sau thứ hạng của bạn mà không bị xóa.
    Chuyện bình thường ý mà. Đừng quá lo.

2. BienDem

BienDem Thành viên

Bạn này nói thế nào ấy chứ? Bạn đăng xong submit liền là ổn thôi. Làm sao đói thủ của bạn ngồi canh từng phút 1 để copy bài của bạn nhanh đến nỗi mà submit ko kịp? @@

3. chanluxu

chanluxu Dự bị

Còn 1 cách khác nữa là bạn post bài vào nửa đêm :d:d khi đó người copy bài đã ngủ quá say :cool::cool: xong rồi submit cái là Google index, vậy là xong nhé =))=))

4. noithatnhapho

noithatnhapho Thành viên

Thêm thẻ gọi robot quay lại web index sau 1 ngày, nếu site bác là wp thì inbox mình cho bác cái plugin chặn copy cực tốt.

5. Jaxer

Jaxer Dự bị

copy nội dung là chuyện bình thường, nếu site chủ viết nội dung mà yếu quá site mạnh hơn nó ăn cắp nội dung thì nó top thôi :D

6. Chopper

Chopper Dự bị

Mình vào hơi muộn, mình seach ẩn danh thì thấy size bác lên rồi mà :))) Với lại mình thấy mấy bài đi lụm lại cũng tương tự như seo gián tiếp cho người khác. Nên bạn cũng đừng có lo quá. Vì google cũng có những thuật toán phát hiện mức độ giống của các trang. Nếu 1 trang nào đó cứ đi chôm bài hoài, bị phát hiện nhiều lần sẽ bị đánh rớt thôi @@ dù cho là tool cũng có kẽ hở. Mỗi lần google đổi thuật toán mình thấy khá nhiều trang bị rớt do vấn đề này. Ý kiến của mình là vậy

7. abzvnvnvn

abzvnvnvn Thành viên tích cực

Copy chặn copy cũng có cách copy, tốt nhất submit cho nhanh mới an tâm

8. phamlinhbnm

phamlinhbnm Thành viên tích cực

Viết xong submit và chia sẻ luôn lén mạng xã hội kiểu gì chẳng report được bác. Chẳng hiểu websote bác sao chứ em cứ submit là nó index ngay lập tức

9. vantrinhbds

vantrinhbds Dự bị

Mình thấy đầy bài nội dụng viết trước mà lên sau. Web đỗi thủ quá mạnh đầu tư cao hơn :)

10. chuyenhangdimy

chuyenhangdimy Thành viên

site bạn index chậm vậy ah . thường viết xong submib là 5p sau đã index rồi .