anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Đặt Backlink dưới phần bình luận bài viết có còn tác dụng?

Discussion in 'Nghiên cứu - Hỏi đáp' started by phanhai, Dec 25, 2017.

Lượt xem: 15,230

1. research

research Thành viên tích cực

Thanks Received:
    45
    Blog cùng nội dung và dùng Wordpress cho bạn đặt Link website ở phần name thì ok. Còn tìm mấy cái có comment rồi đặt link vào thì vô dụng, đôi khi còn bị đánh giá là spam bạn à.

2. songnguqn

songnguqn Thành viên

Thanks Received:
    17
    Có tác dụng nhưng không nên mất nhiều thời gian làm việc đó ạ, nếu bác đi link blog comment thì nên chọn diễn đàn cùng lĩnh vực, link out ít (tầm <25), dr cao và tìm topic có các chỉ số tốt và tương tác kha khá để comment. Các chị số thì không nên quá chú trọng hay áp đặt, nhưng về cơ bản nên lựa chọn như thế và không tập trung vào nó quá nhiều.

3. minhhaot

minhhaot Thành viên

Thanks Received:
    3
    Mình nghĩ nó cũng có hiệu quả nhưng thật sự không cao lắm, thay vào đó bạn có thể đầu từ vào một bài viết chất lượng để đem về các traffic chất lượng hơn

4. vubahai

vubahai Thành viên tích cực

Thanks Received:
    93
    Thường cái này là bình luận trên blog của người khác thì cũng tốt, còn bình luận bài viết trên diễn đàn thì đã có chữ ksy rồi, trên diễn đàn thì theo mình không hiệu quả lắm, nên đăng bài tốt hơn.

5. DuocphamCPC

DuocphamCPC Thành viên

Thanks Received:
    11
    Backlink nào cũng còn tác dụng cả vấn đề là tác dụng nhiều hay ít. Các trang cho comment toàn spam cả chẳng mấy trang bình luận phê duyệt chuẩn cả

6. stellgra

stellgra Dự bị

Thanks Received:
    0
    tất nhiên là còn tác dụng rồi, nhưng đừng quá lạm dụng nó, 1 bài viết bạn nên để 1 đến 2 link là được rồi

7. dongsapaseo

dongsapaseo Thành viên

Thanks Received:
    5
    Giảm giá trị textlink rồi thì đi link bằng gì đây bác

8. lamseos

lamseos Thành viên

Thanks Received:
    14
    Mình nghỉ vẫn còn tác dụng, vấn để bạn đi comment mà spam quá đà thì người quản trị họ cũng xóa của bạn thôi, còn nếu những site chất lượng, bạn có những bình luận hay ý nghĩa thì vẫn có tác dụng

9. Yuyu

Yuyu Dự bị

Thanks Received:
    2
    Mình nghĩ còn tùy thuộc vào chất lượng diễn đàn mình đi và nội dung bài viết có liên quan nhiều không nữa

10. Mr-Giang

Mr-Giang Thành viên

Thanks Received:
    43
    Quan trọng là click thôi bạn chứ link kiểu này toàn là nofollow với nhiều link trên một trang.

Share This Page