anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Đặt Backlink dưới phần bình luận bài viết có còn tác dụng?

Thảo luận trong 'Nghiên cứu - Hỏi đáp' bắt đầu bởi phanhai, 25 Tháng mười hai 2017.

Lượt xem: 15,222

1. thanhhuyen

thanhhuyen Thành viên

hiệu quả thì khả năng cao là vẫn có tuy nhiên mình thấy là bị set hết là nofollow rồi, thêm vào đó thời gian index của chúng cũng tuỳ thuộc vào trang mình comment nó có chất lượng không, indek nhanh không bla bla, mãi rồi mới tới nó indek cho mình.

2. thietkebietthudep

thietkebietthudep Thành viên

Mình thì mình thấy vẫn còn tác dụng đấy. Nhưng quan trọng là PA DA cao thấy cũng trả link về đều đều ạ.

3. bebongkutoe

bebongkutoe Thành viên

Theo tôi thì khá là hữu dụng chỉ cần bạn bình luận hữu ích là link đó trỏ về sẽ chất google sẽ tính điểm nhưng nếu bình luận không liên quan tới chủ đề thì coi chừng bị thụt lùi từ khóa đó nha :) :) :)

4. chocandientu

chocandientu Thành viên

Link luôn là 1 phần trong SEO , nhất là đối với thuật toán của GG, bác cứ yên tâm chưa bao giờ GG ghẻ lạnh link cả :D

5. hungbacninh

hungbacninh Thành viên

dù gì đi chăng nữa thì vẫn còn tác dụng, ít nhiều thì vẫn còn, góp nhỏ thành lớn chứ

6. bonghongxanh

bonghongxanh Thành viên

Theo em biết thì back link đặt cuối bình luận vẫn còn tác dụng bác ợ! Chỉ cần bác đặt những trang uy tín và chất lượng thì google sẽ chấp nhận back link đó ngay không bị ảnh hưởng top mà thứ hạng còn tăng cao bác nhé :)

7. lapmangwifi

lapmangwifi Dự bị

vâng. Mình thấy không hiệu quả lắm vì ít người tham khảo.Phải nghĩ Seo theo dạng khác thôi bạn ak

8. thienho

thienho Thành viên

Mình thường hay đặt back link dạng này vì ít khi có thời gian ngồi viết bài rồi đem đi post, muốn link có tác dụng, bác nên tìm bài viết cùng chủ đề, và đặt link làm sao để hút người đọc phải click vào link đó là ok r :D

9. QuyLe

QuyLe Dự bị

Cứ lao động là sẽ có thành quả, có thể thành quả ít hoặc đến chậm. Link cũng vậy thôi, huống chi
    Mã:
    Bạn phải có 50 bài viết và thời gian đăng ký 60 ngày hoặc được cảm ơn 150 lần trở lên mới được phép đặt chữ ký có liên kết

10. viendanho

viendanho Thành viên

backlink ở comment vẫn giữ được tác dụng của nó, ít nhất cũng làm tăng chỉ số refer lên và điều đó mình nghĩ sẽ tốt cho SEO đó