anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Để hình người nổi tiếng lên website có bị kiện không?

Thảo luận trong 'Thủ thuật SEO' bắt đầu bởi tinhtu, 17 Tháng tư 2017.

Lượt xem: 6,896

1. nguyenmanhtai

nguyenmanhtai Thành viên

động đến nhưng nhân vật có tên tuổi thì việc bản quyền là điều mà bạn nên lưu ý. Không phải tự dưng 1 nhãn hiệu nào đó bỏ đống tiền ra để thuê họ làm QC mà lại để đơn vị khác dễ dàng sử dụng hình ảnh đó được.

2. CaoKhôi

CaoKhôi Thành viên

câu trả lời là có, vấn đề là người ta có kiện và muốn kiện hay không? nếu pr cho họ và đăng thông tin ảnh hưởng tích cực đối với họ cám ơn còn chả kịp chứ kiện làm gì

3. chaudang

chaudang Thành viên thân thiết

mình thấy ai cũng để hết đó chứ mình chỉ quảng cáo chứ không phải dùng hình ảnh để kiếm tiền hay bôi nhọ nên không sao nhé bạn

4. thuynganhb

thuynganhb Dự bị

Mình nghĩ không ảnh hưởng tiêu cực thì chắc không sao, người nổi tiếng cũng không có thời gian đi lo mấy chuyện nhỏ nhặt đâu

5. hanquanbao

hanquanbao Thành viên

Bạn cứ xài đi, khi nào họ yêu cầu thì gỡ xuống thôi, mà nó cũng k để tâm tới nếu bạn k sử dụng hình với mục đích xấu, bất lợi cho nó. Vì hình giờ seach GG nhiều mà chứ mình có ăn cắp đâu mà sợ =]]

6. huyentelecom

huyentelecom Thành viên thân thiết

Nếu công ty bác cũng lớn thì khả năng bị kiện đòi bồi thường đấy, còn nếu chả ai biết bác là ai thì người ta chả quan tâm lắm đâu :D

7. tigerlion

tigerlion Banned

thôi ăn chắc mật bền vậy, thấy hình stock free cho an toàn các bác ơi ahihi, tiếc quá ngồi cắt ghép cả buổi trời mới được cái banner ưng ý mà không được dùng

8. belilac

belilac Thành viên

bạn lấy hình ảnh người khác để quảng cáo sản phẩm của mình mà không được sự cho phép đó là bạn đã sai, nếu người đó không kiện bạn thì tốt, còn nếu họ kiện thì thứ nhất là uy tín và danh dự công ty mất, thứ hai là bạn dính đến vấn đề pháp lý vì không được sự cho phép của họ

9. tamanh

tamanh Thành viên

Lấy hình người nổi tiếng phải để nguồn rõ ràng. Nếu người ta phát hiện thì mình nghĩ người ta yêu cầu gỡ bỏ hoặc phải ghi nguồn, rồi sau đó mới kiện. Nhưng nếu trang nhỏ thì chắc chưa phát hiện dc liền đâu!

10. dichvukienvang

dichvukienvang Thành viên tích cực

mình vẫn dùng hình ảnh suốt có sao đâu, thực ra thì cá nhân thì ko sợ, làm ăn to thì mới sợ thôi.