anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Đi backlink cho web mới sẽ dễ die đúng không ạ?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi tranduyen, 23 Tháng tám 2019.

Lượt xem: 709

1. vesinhtrankhoa

vesinhtrankhoa Thành viên

Tùy nội dung nhiều hay ít. Web mà bài ra đều đặn thì 1 tháng đi link được rồi. Đi 2-3 link chất lượng thì khỏi phải bàn

2. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

@tranduyen: Thân! Còn tùy nội dung site của Bạn chất đến đâu ! Nội dung không có gì đặc sắc thì chắc là vậy rồi ! Site mới không có nội dung chất mà đặt vội liên kết vào các site khủng thì đúng là không còn gì để giải thích với Google Bạn à!

tranduyen thích bài này.
  3. oxfordenglish

oxfordenglish Thành viên

Có xiền thì bơm link báo rối chạy quảng cáo GDN cho tăng traffic nhanh là nhanh lên top. Không có thì chơi bài cổ truyền: Làm nội dung ngon từ khóa dài, những bài dạng chia sẻ, phổ biến kiến thức sau đó hút dần về từ khóa chính.

tranduyen thích bài này.
  4. noithatgiakhanhhanoi

Thường thì gg sẽ đánh giá ưu tiên những website chất lượng, mà những website chất lượng thường là lâu năm còn những web mới thì hầu như chưa đc qt lắm

tranduyen thích bài này.
  5. tungphathcm

tungphathcm Dự bị

Nên chọn những từ khóa dài đi trước để kiếm traffic , tăng trust cho website . 2 tháng đầu chỉ nên viết bài và chia sẻ lên social thôi .

tranduyen thích bài này.
  6. hyvongmoi

hyvongmoi Thành viên tích cực

Backlink trước giờ thì vẫn luôn hiệu quả, tuy nhiên theo mình thấy ngoài việc kiếm baclink chất bạn nên làm Content cho tốt đã, viết nhiều bài, nội dung càng gay ấn tượng càng tốt, chứ nội dung bạn chưa tốt mà đi backlink nhiều cũng dễ bị gg nghi ngờ đó a

7. Vidinhtuan

Vidinhtuan Thành viên

Theo các bác web được gần năm vừa đổi tên miền mà 13K backlink có vấn đề gì không các bác

8. comebackseo

comebackseo Dự bị

Bài viết thì nội dung toàn tự viết 100% mà bạn. Nhiều khi viết không link site vẫn tự lên top.

9. tranduyen

tranduyen Dự bị

Với một vài từ khóa dài thì có lên top rồi nhưng không biết tại sao phần từ khóa trong tiêu đề hiển thị trên kết quả tìm kiếm bị đẩy về sau vậy ạ? Ví dụ với từ khóa là ABC, title là "ABC - sự lựa chọ hoàn hảo cho XYZ" thì khi hiển thị sẽ là "Sự lựa chọn hòa hảo cho XYZ - ABC", kiểu vậy đó.
    Khi ấn vào link thì tiêu đề vẫn đúng, chỉ là khi hiển thị trên gg tìm kiếm mới bị, anh chị nào giải thích giúp em với ạ, em cảm ơn!
    Em cũng cố gắng 3-5 ngày update bài một lần, vì web làm về sản phẩm mới chưa phát triển nhiều ở VN, nên chưa có nhiều nội dung để đăng. Lượt tìm kiếm hàng tháng của từ khóa chính còn chưa nổi 100 cơ ạ :((
    Em cũng chỉ chủ yếu share MXH và backlink profile chứ chưa dám đi nhiều ạ.

10. SeoNews

SeoNews Thành viên

Lúc đầu bạn nên tập trung thời gian để tạo nội dung chất lượng cho web, sau đó kéo traffic từ social, rồi sau đó khoảng 2-3 tháng rồi đi link cho nó nhé. Nên bắt đầu từ các site vệ tinh 2.0 trước.

tranduyen thích bài này.