anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Đi làm SEO thuê cho người ta có giàu được không?

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by motthanhvien, Feb 15, 2019.

Lượt xem: 3,080

1. giangkma

giangkma Thành viên

Thanks Received:
    10
    Ở quê ra TP mà làm SEO thì khó bám trụ lắm, đủ sống đã khó nói chi giàu. Muốn giàu thì phải làm SEO rồi tự mình kinh doanh.

2. hutbephotuytin

hutbephotuytin Dự bị

Thanks Received:
    3
    Nghĩ là vậy, nhưng mỗi nghề lại có cái hay bác ạ. e cũng hoang mang nhiều khi muốn bỏ nghề ý chứ

motthanhvien thanks this.
  3. mecuti

mecuti Thành viên

Thanks Received:
    16
    Trước đây khi chưa làm riêng thì mình cũng chỉ vì ý nghĩ: "đi làm thuê thì không giàu được", mà nhảy ra ngoài làm riêng. Thế nhưng hoàn toàn không phải đi làm thuê là không giàu được đâu nhé bạn, thậm chí nhiều khi đi làm thuê còn tốt hơn tự làm riêng rất nhiều nữa là đằng khác.Thực tế, mọi người đều làm thuê cho đồng tiền mà thôi! Dù bạn có là sếp thì bạn cũng phải làm thuê cho khách hàng, thậm chí còn áp lực hơn đi làm nhân viên rất nhiều. Theo kinh nghiệm của mình thì đi làm gì miễn là có thu nhập tốt và để ra được tiền để làm vốn liếng, sau này có cơ hội thì bung lụa thôi.

motthanhvien thanks this.
  4. motthanhvien

motthanhvien Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    234
    Vâng. Bác nói đúng rồi ạ đúng là làm xếp hay đi làm thuê cuối cùng cũng đi làm thuê cả, mà làm xếp thì nó khác ở đây là mình tuyển dụng nhân sự về và giao công việc cho họ làm thôi, việc của mình là đều hành và đưa ra các giải pháp tốt nhất cho quá trình phát trình lâu dài. Đi làm thuê thì cũng bị áp lực nhưng nó có dưới hạn thôi ạ, về mức lương cứng thì không phải nghỉ nhiều, còn làm xếp thì lúc nào cũng lo lắng phải làm như này, như kia để tăng thêm thu nhập, tăng thêm lượng khách tìm năng...rồi hàng tháng phải lo nghỉ chi phí trả cho nhân viên nếu khách đông, mà khách ít thì lại càng phải hại não hơn, thức đêm thức hôm suy nghỉ nác óc ra mà nghỉ không ra đó ạ. Thôi thì làm xếp hay đi làm thuê cũng vậy miễn kiếm nhiều tiền là được rồi nhỉ.:-"

5. vinhleanh

vinhleanh Thành viên

Thanks Received:
    24
    Bạn cứ làm lấy kinh nghiệm, sau đó chọn 1 mặt hàng mà kinh doanh. Kinh doanh thiếu nhất là khách hang. Nếu bạn tự tin làm chủ được nguồn khách hàng thì sợ gì nữa.

6. mypage

mypage Thành viên

Thanks Received:
    36
    làm để có kinh nghiệm rồi bạn có thể làm kinh doanh thêm cho mình, chứ nó cứ như vòng làm trả tiền các thứ thì làm gì giàu nổi

Share This Page