anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Đi link chữ ký có theo chuẩn nào không các bạn?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tutusmart, 5 Tháng tám 2016.

Lượt xem: 6,600

1. hnthuong

hnthuong Thành viên tích cực

Cứ viết link như bài viết có chủ ngữ vị ngữ và chèn link sao cho hấp dẫn để người khác click vào là ok rồi. Có thể chèn từ khóa dưới dạng có dấu và không dấu để đa dạng.

2. doquoclinh

doquoclinh Banned

Về back link diễn đàn nước ngoài, mình đã đăng ký với Paulie Ciara để được nhận link diễn đàn hàng tuần và vào đặt link profile, đa số dofollow

3. lythaiha

lythaiha Thành viên

Chữ ký như của mình là chuẩn nhé bạn, không cần màu mè nhiều đâu :D

4. Zxc

Zxc Thành viên tích cực

Link nào thì bác cũng cứ nhớ nguyên tắc đặt link ở giữa những nội dung liên quan là sẽ ra thôi. Tất nhiên những từ khóa chính rất nên được bôi đậm để Google lưu ý hơn nhưng phải tùy quy định của từng diễn đàn. Backlink chữ ký tuy không được đánh giá cao như bài viết nhưng có còn hơn không :D

5. xurio

xurio Thành viên tích cực

Đi forums nước ngoài không có theo chuẩn gì hết , làm thế nào cho ẩn đi càng tốt kiểu màu text như màu nền ấy

6. ttkdung

ttkdung Thành viên

Tùy theo diễn đàn có cho để font chữ to và đc bôi đậm nữa hay ko nha bác. Mình có thể thêm text tạo yếu tố hấp dẫn kích thích người đọc để kéo thêm lượt click vào chữ ký.

7. minhtamstar

minhtamstar Thành viên tích cực

nên để 1 số content xung quanh chữ ký nhé sẽ hiệu quả hơn, mờ cứ nhiều comment thì càng dc nhiều link về

8. vankakaka

vankakaka Thành viên tích cực

Bạn làm thế nào cho nó càng tự nhiên thì càng tốt, google đỡ soi mói. Còn nếu bạn tối ưu theo người dùn thì cũng được nhưng giờ đa phần là dân seo thôi chứ chả mấy ai click vào chữ ký cho bạn đâu

9. Anh_Hung_Ban_Phim

Anh_Hung_Ban_Phim Thành viên tích cực

Em thấy link chữ ký từ forum.idichvuseo.com về ahrefs rất nhanh, nhanh hơn khi đi backlink trên các site raovat, thậm chí cả gov. Có phải link về càng nhanh thì càng chất lượng không ạ?

10. xuantiepdesign

xuantiepdesign Thành viên

trước mình hay đặt vào anchor text rồi in đậm, nhưng giờ mình để full url hết