anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Đi link nhiều vẫn không lên top

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi huychuongxp, 11 Tháng một 2017.

Lượt xem: 7,319

1. giaiphapviettel

giaiphapviettel Thành viên

Mình thì ngược lại đi link rất ít, và chỉ đi 1 số diễn đàn lâu năm, số lượng backlink không nhiều, viết bài thỉnh thoảng. Thấy từ khóa lên khá ổn định!

2. tunghy

tunghy Thành viên tích cực

chắc bác đi ít nhưng chất :) em dạo này cũng it đi link rồi chủ yếu up nội dung lên thôi

3. huychuongxp

huychuongxp Thành viên

Các bạn tư vấn nhiệt tình quá, rất tuyệt vời. Tiếp tục tư vấn nữa đi nào.

4. jogger

jogger Thành viên thân thiết

Sau đợt cập nhật tháng 9 đến giờ từ khóa liên tục thay đổi vị trí xếp hạng, bạn đi link nhiều mà tên miền mới thì gần như 90% chỉ làm mất hạng thôi bạn ơi, tập trung xây dựng nội dung chất, tăng cường tương tác tín hiệu từ mạng xã hội, text link mà không lên được hạng tốt nhất bỏ luôn dùng liên kết bài viết cùng nội dung đã bao giờ lên được thì mới dùng lại text

5. dkxalo

dkxalo Thành viên

Chọn mấy page chất lượng mà đi bạn ạ, tập chung viết bài với kiểm tra lại web xem còn lỗi gì không chứ làm mà không thấy hiệu quả phải xem lại

6. huychuongxp

huychuongxp Thành viên

Mình chọn những forum chất lượng để đi link mà, không biết mình đi sai ở chỗ nào.

Từ khóa dạo này dance liên tục thế nhỉ, lúc lên lúc xuống chả biết đâu mà lần.

7. trungthuong

trungthuong Thành viên

bạn
    Bạn xem lại back link lại xem có bị gẫy ở đoạn nào không ? Và check trong Ahref xem có đối thủ nào chơi xấu spam link trỏ về website của bạn không ?

8. Duong_NND

Duong_NND Dự bị

Nguyên nhân thì nhiều, nhưng đại khái chắc tại bạn tối ưu hóa quá liều hoặc spam rồi

9. everydayhappy

everydayhappy Thành viên

Đâu phải đi link nhiều là lên top được đâu bác, giờ google ngày càng quan tâm chất lượng nhiều hơn. Bác vẫn nên đầu tư nhiều vào content và nguồn backlink chất lượng thì tốt hơn

10. huychuongxp

huychuongxp Thành viên

Nguồn backlink chất lượng là sao bạn, ngày nào mình cũng đi link, forum có pa, da>20/