anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Đi link như thế này có đúng chưa ạ

Thảo luận trong 'Tư vấn SEO' bắt đầu bởi SportHN, 7 Tháng hai 2018.

Lượt xem: 13,056

1. TrườngCòi

TrườngCòi Thành viên nhiệt tình

Mấy forum như lamchame, webtretho, otofun, voz... bạn tạo hẳn 1 topic có đầu tư, sau đó tập trung phát triển cho nó. Những forum này vừa tiếp cận được khách hàng tiềm năng, vừa mang về backlink chất lượng. Spam ở những forum này là không nên.

Còn cày backlink, thì làm ở những forum cùng chủ đề thời trang hoặc thể thao trước. Số lượng không quan trọng bằng chất lượng (chất lượng bài viết, chất lượng forum...)

2. SportHN

SportHN Thành viên

Bác kiểm tra inbox e hỏi chút ạ

3. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

Bạn nên đóng góp cho diễn đàn đi link mới là điều quan trọng trong việc đặt liên kết, việc đóng góp đó dẫn nên nhưng cú click về site của Bạn.
    - Việc chọn nhiều diễn đàn hay không là tùy Bạn, còn nội , chủ đề gần với sản phẩm, nội dung muốn SEO thì vẫn tốt hơn.

SportHN thích bài này.
  4. SportHN

SportHN Thành viên

Cảm ơn bạn đã cho mình thấy 1 hướng làm :D

5. dangvanthao

dangvanthao Thành viên

Cẩn thận mấy trang lamcha và webtretho bác mà đăng không chuẩn là ăn ngay quả banner đấy. Còn đi link thì bạn sửa đoạn đầu bài đi link tốt 1 chút là oke

6. QuanDon

QuanDon Thành viên thân thiết

Tốt nhất bạn nên xây dựng website vệ tinh , mình thấy hiệu quả mà lên top bền vững và an toàn. Đối với việc đi link diễn đàn thì việc sửa content cũng không nên chỉnh sửa, nên tự xây dựng dựa trên nội dung gốc từ web chính.

7. SportHN

SportHN Thành viên

Nếu mà tự xây dựng nội dung thì rất tốn time bạn à , ngày viết đc mấy bài đâu bạn :(

8. research

research Thành viên tích cực

Link diễn đàn bây giờ chỉ nên tập trung 1 vài diễn đàn có chỉ số đẹp, cộng đồng ổn định thôi bạn. Như idvs nè, dù chủ đề không có liên quan đến rất nhiều anh em nhưng vẫn tạo được cộng đồng ổn định vì link từ idvs dù có chữ ký cũng vẫn chất :D

9. nguyenhoanganhtuan

nguyenhoanganhtuan Thành viên

Đúng rồi bác link bài viết là tốt nhất hiện nay tuy nhên bác nên xem cách đi link của các pro đi để tránh tình trạng spam

10. nguyenmaiha

nguyenmaiha Dự bị

Viết xong bài, rải lên các mạng xã hội, vào các diễn đàn liên quan , xây hệ thống site vệ tinh, các diễn đàn rao vặt uy tín, và chữ kí từ những diễn đàn uy tín như idichvuseo nè.