anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Điểm danh cao thủ rớt hạng mạnh sau đợt sát nhập tên miền GG

Discussion in 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' started by aecang, Jun 20, 2016.

Lượt xem: 9,322

1. Mr.N2

Mr.N2 Administrator Staff Member

Thanks Received:
    5,073
    IDVS cũng bị rớt hạng vài từ khoá, nhưng mình thấy IDVS không cần tối ưu SEO nhiều để làm gì. Điều quan trọng nhất IDVS đã và đang làm là xây dựng cộng đồng thảo luận và tương tác chất lượng, nói không với SPAM. Quản trị diễn đàn IDVS lúc này rất khoẻ, không phải lúc nào cũng canh thành viên spam mà xoá bài như các diễn đàn khác, IDVS đã xây dựng nội quy và ý thức tập thể để mọi người có thể cảm nhận đây là nơi để học chứ không phải để spam.

Bên dưới là ảnh chụp màn hình tổng số online trên diễn đàn IDVS sau gần 60 phút mở cửa lại từ sự cố máy chủ vài ngày trước.

Screen Shot 2016-06-17 at 15.07.44.png

vutaikt and haonguyenplus thank this.
  2. vutaikt

vutaikt Thành viên tích cực

Thanks Received:
    41
    web mình lên từ 5 =>2. vì từ lâu mình đã seo địa phương (local và địa điểm ).

3. tranduyphuong

tranduyphuong Thành viên

Thanks Received:
    22
    Mình giờ thì cũng bị ảnh hưởng rồi mọi người từ "dat My Phuoc 3" rớt về tóp 3 mấy hôm nó lên số 1 hjx và "cần mua đất Mỹ Phước 3" về tới tới thứ 6 từ này trước thị trụ tại thứ 5. Có bạn nào biết cách cải thiện không? Mình đọc thấy nhiều bạn nói đăng các trang có đuôi .vn nhiều lên, mà ko biết thế nào.

4. hnthuong

hnthuong Thành viên tích cực

Thanks Received:
    31
    Vụ này không biết các bác sao chứ riêng em lại thấy hời vì trước đây từ khoá bên .com .vn của em lại cao hơn .com :D. Với e xây dựng nội dung mới thường xuyên nên không thấy bị tụt hạng.

5. seongang

seongang Thành viên

Thanks Received:
    23
    Đúng thật là từ khóa trên GG.com khác xa với gg.com.vn ghê mn nhỉ. Giảm bao nhiêu là truy cập rồi. Kiểu này cuối tháng trình sếp ra sao đây!

6. MrRuaBien

MrRuaBien Thành viên tích cực

Thanks Received:
    46
    từ hôm sát nhập đến hnay từ khóa của em chạy nhanh như ngựa bác ạ

7. Duongdv

Duongdv Thành viên

Thanks Received:
    46
    Giờ này bác than là bác tinh thần thép rồi. Em từ TOP4 lên TOP1 trang 2 nè bác, mừng rơi nước mắt với bác GG luôn. :D

8. khogamejava

khogamejava Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    69
    Mình mớ lên top 1 được 1 tháng sau khi chuyển tên miền thì từ khóa xuống trang 2

9. ShopHanhPhuc

ShopHanhPhuc Thành viên

Thanks Received:
    16
    Hiện tại từ khóa của mình rớt qua trang 3, chưa tìm ra được phương án khắc phục, mong mọi người chỉ bảo :(

10. hieuahk

hieuahk Thành viên

Thanks Received:
    8
    từ khóa mình chỉ bị hạng nhẹ 1,2 từ khóa. Còn các từ khóa khác vẫn ổn định.

Share This Page