anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Doanh nghiệp cần biết gì khi thuê dịch vụ seo, người làm seo

Thảo luận trong 'Tư vấn SEO' bắt đầu bởi NguoiAnDanh, 19 Tháng hai 2016.

Lượt xem: 10,289

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. trongpham

trongpham Thành viên tích cực

cần co một người am hiểu seo để quản lý vì nghề seo nếu ko có chuyên môn nhân viên sẽ dễ làm biếng, làm qua loa, lên hay ko thì hên xui

2. MynameKiller

MynameKiller Thành viên

Mình làm công ty bạn ạ,free ở đây của bác là gì? là vệ tinh free à?

Link footer thì là 1 dạng đặt backlink thì cái này cần nói vs ng thuê mình làm thôi bác. với cả em làm thì blog vệ tinh thì là liên quan trực tiếp đến dự án đó nên thường em sẽ nhượng lại cho người sau. Còn không nhượng thì em cũng cứ để đó, thi thoảng update ndung thôi bác.

Còn xây dựng vệ tinh nói thật mình khá nhác, nên mình cứ túc tắc làm, chủ yếu tìm kiếm diễn đàn là chủ yếu. :D.

Mình thì nghĩ đơn giản thế này, mình đi làm thuê thế nên mình sẽ xây dựng xung quanh dự án đó, sau khi dừng hoặc chấm dứt hợp đồng thì thứ mình mang đi chỉ là kinh nghiệm, kỹ năng làm việc ở đó.

Còn tất nhiên là những site mình dựng cho riêng mình, chỉ là cho cty dùng nhờ thì mình có quyền tự quyết, đó là tài sản của mình bỏ ra. Chỉ có điều cần thông báo cho bên người thuê là thế thôi, tốt hơn nữa thì đưa ra phương án giúp đỡ họ.

Ví dụ như: Xóa dần chứ không xóa toàn bộ 1 phát hết tất cả các site vệ tinh, để tgian cho người đến sau bù đắp dần dần.

huynvth thích bài này.
  3. smslove

smslove Thành viên

Cái đó là của mình sao phải bàn giao bạn.

4. MynameKiller

MynameKiller Thành viên

Đúng rồi bạn, mình thường là làm như thế. Vấn đề là người thuê có hay không? thường có thì toàn tài khoản VIp thôi. Bản thân mình không dùng các tài khoản đó nếu công ty không yêu cầu, vì thấy nó mạo hiểm quá.:D

giolank thích bài này.
  5. huynvth

huynvth Thành viên

Vấn đề là cái tâm thôi bác ạ. Rút backlink của người ta cũng thấy có vấn đề. Nhưng không rút thì mình lấy cái gì để kiếm miếng cơm manh áo :(

6. sangdvna

sangdvna Thành viên

Ừm....Mình cũng nói đó....Nếu muốn giữ cái tâm trong nghề thì bạn nói rõ với khách hàng về vai trò của việc duy trì thứ hạng trong SEO, để rồi hợp tác với nhau 1 thời gian lâu dài....Hoặc nếu không thì bạn sử dụng các tài nguyên cá nhân trong quá trình làm ít thôi...Để không xảy ra tình trạng, bạn ra đi....từ khóa ra đi luôn cùng bạn....Nó chỉ ở mức, theo bạn ra tới ngõ để chào bạn thôi, chứ không đi theo bạn luôn :D

huynvth thích bài này.
  7. kieuhaitst

kieuhaitst Thành viên nhiệt tình

Nếu như tài khoản của công ty thì bàn giao chứ tài khoản cá nhân thì không ai bàn giao đâu

8. NguoiAnDanh

NguoiAnDanh Chém gió chứ biết chó gì đâu ;) Staff Member

Nếu mình là một doanh nghiệp thì mình sẽ chọn một công ty SEO lớn và chấp nhận về giá cao.
    Các anh em đang bàn về những chuyện nhỏ nhặt trong SEO. Các CEO không quan tâm những tài khoản đó đâu. Hãy nói cái gì nó lớn hơn một tí, tài khoản forum, hay tài khoản vip gì đó. Chẵn lẻ nào các anh em làm SEO ngồi gỡ từng link trên các forum mà trước làm hay sao.
    Mình là mình vào webmarter xóa hẵn khỏi google :D

9. thietkewebchuyennghiep

thietkewebchuyennghiep Thành viên tích cực

Bài viết của bạn phân tích rất kỹ. Điều này còn phụ thuộc vào cách mà doanh nghiệp đối xử với nhân viên nữa

10. phuonghang

phuonghang Dự bị

Câu hỏi doanh nghiệp nên thuê nhân viên dài hạn hay thuê seo ngoài là điều mà doanh nghiệp luân băn khoan, doanh nghiệp cần yêu cầu báo các kết quả và cần biết cả các cách thức kiểm tra độ chính xác của các kết quả đó nữa, Mình cũng là 1 seoer sau khi làm tại một công ty, thật khó khi trước khi phải giao lại các tài khoản 4 rum mà mình đã tham gia lâu rồi, có biện pháp nào khác không ạ, để cải thiện điều này. Và mình muốn hỏi rằng, các bạn cũng như mình có cần giao lại toàn bộ các tài khoản hệ thống đi link không ạ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.