anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Doanh nghiệp cần biết gì khi thuê dịch vụ seo, người làm seo

Discussion in 'Tư vấn SEO' started by NguoiAnDanh, Feb 19, 2016.

Lượt xem: 10,289

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. NguoiAnDanh

NguoiAnDanh Chém gió chứ biết chó gì đâu ;) Staff Member

Thanks Received:
    317
    Hi bạn !
    Nếu bạn là một nhân viên SEO, hệ thống do công ty đầu tư. thì các bạn nên để lại cho công ty cho du bạn đang nắm quyền, còn một nhân viên SEO bình thường, tự xây dựng cho công ty với nguồn tài nguyên, công sức, tiền của mình thì nên giữ lại để làm những dự án tiếp theo, và nhớ rằng không nên gỡ link của công ty khi nghỉ việc cho dù giám đốc xù lương hay chơi xấu mình. Mà hãy vào webmarter xóa hẵn url trang chủ luôn cho tiện :D

phuonghang thanks this.
  2. xaydunghoan

xaydunghoan Dự bị

Thanks Received:
    0
    Còn vệ phần site vệ tinh, nếu là site do khách hàng cung cấp thì mình bàn giao lại nguyên si nguyên vẹn, còn nếu là site bloger do mình làm thì mình chỉ cấp cho người làm sau quyền thôi nhỉ?

3. phuonghang

phuonghang Dự bị

Thanks Received:
    2
    Hj, em cảm ơn ạ. Phần lớn, vệ tinh do tự xây dựng thế nên em đang lo đây. !

4. giadoan

giadoan Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    129
    Nằm kèo trên và biết một ít về seo là coi như chả còn gì phải lo lắng nữa,còn việc đối tác và khác hàng cũng như đối thủ thì việc này phải chuẩn bị và tìm hiểu trước rồi thì mới đi thuể dịch vụ seo,em nghĩ thế

5. uttucd

uttucd Dự bị

Thanks Received:
    4
    TTrc mình có thuê cá nhân làm nhưng bạn đó chỉ làm giữa chừng thì bỏ dỏ sau đó mình tìm các công ty chuyên về dịch vụ SEO.
    Các công ty lớn uy tín thì giá rất cao mà ngân sách của mình hạn hẹp nên không thuê đc đành phải chọn các công ty ít tên tuổi hơn.
    Với các công ty này thực sự rất khó để đánh giá đc năng lực của họ. Mình chọn đc một bên với giá cả khá hợp lý nhưng thời gian họ đẩy SEO cần tới 6 tháng trong khi đó các công ty khác chỉ 3 tháng. qua gặp nhân viên của họ thấy cũng khá nhiệt tình nên chọn luôn.

thuê ai đơn vị nào còn phụ thuộc vào tài chính nữa. chứ nếu có tiền thì thuê mấy ông lớn có tên tuổi là yên tâm

6. hongkhanh

hongkhanh Thành viên

Thanks Received:
    94
    nhiều ông báo SEO tào lao xuyên tạc, lên TOP hay lắm rồi sau này rớt thê thảm

7. Ganoipho6

Ganoipho6 Người đưa tin! Staff Member

Thanks Received:
    716
    - Thường thì sẽ bị yêu cầu giao nộp lại tài khoản quản trị và 4rum ,,, nhưng mình thấy điều này chỉ mang tính thủ tục. Nếu hệ thống tài khoản diễn đàn + vệ tinh do công ty thì trả còn nếu bạn tự dựng nên hệ thống diễn đàn vệ tinh thì hãy dữ lại để làm nền móng cho lĩnh vực tiếp theo. :D

phuonghang thanks this.
  8. phuonghang

phuonghang Dự bị

Thanks Received:
    2
    Mình cũng mong là được vậy đây ạ, lo nhất là kênh youtube mất công mình làm khá nhiều video có lượng view khá khá rồi ạ. Mình cảm ơn.

9. judenguyen

judenguyen Thành viên

Thanks Received:
    11
    Không đứng ở kèo trên thì nhiều công ty SEO cho website doanh nghiệp đúng kiểu bơ vơ, mang con bỏ chợ

10. AlexChen

AlexChen Thành viên

Thanks Received:
    1
    nếu ko thuê duy trì thì ko cần bàn giao đâu bác ơi, mà thường mình thấy các công ty tư nhân đa số mướn SEO về làm riêng cho cty, để khỏi phải bị chèn ép khi duy trì ấy mà :)

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page