anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Domain cũ có lợi cho SEO không?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi hungphugiavn, 22 Tháng ba 2017.

Lượt xem: 14,616

1. dqvn

dqvn Thành viên

Cực tốt luôn bác, nếu domain cũ có nhiều backlink, trỏ về website bác sẽ thêm 1 đống backlink nữa. Check ahrefs cho bác đây:
    UR 7
    DR 31
    Reffering domain: 2
    Backlinks: 7

2. vncontainers*com

vncontainers*com Thành viên nhiệt tình

Mã:
    https://moz.com/researchtools/ose/
    trang này phải đăng ký và trả phí mới xem full được phải ko bác?

3. iamakay

iamakay Thành viên nhiệt tình

Theo ý kiến cá nhân của mình mua được domain có tuổi đời thì rất có lợi, vì giờ bạn cứ để ý mà xem. Cái site có xếp hạng toàn site có tuổi đời, không có mấy site có tuổi đời ít mà đứng top 1 2 được. Bằng chứng mình đã kiểm tra các mảng mà mình seo.
    Tiếp đó domain cũ bạn mua thì khó có thể kiểm tra được lịch sử 1 cách chính xác, bạn phải build lên thì mới biết chính xác nó có vi phạm hay dính án nào không? Còn những chia sẻ cũng chỉ là đoán mò, đau đầu nhức óc.
    Mình trước mua 1 tên miền cũ tuổi đời từ 2009, cũng có vài link kiểm tra lịch sử web, từ trang này
    Mã:
    https://archive.org/web/

Thế mà vẫn dính phốt, build web rồi, submit bài viết mà vẫn n/a. Thôi thì trách số nhọ chứ biết làm sao, mua domain cũ toàn may rủi thôi bạn à. Ý kiến cá nhân của mình.
    Còn check PA DA thì bác vào moz nhé, ahref chủ yếu liên quan đến backlink.

4. HuynhNgocQuy

HuynhNgocQuy Thành viên

Có lợi lắm bạn nhé nếu như domain đó không bị đánh spam, bên cạnh đó việc đi link cũng sẽ dễ dàng sơn so với domain mới. Những domain mới thì đi link với số lượng không nhiều, key hay bị dance các kiểu, còn domain cũ thì cứ vô tư mà triển thôi :p:p:p

5. nostarwhere

nostarwhere Dự bị

bác check xem có bị phạt hay có backlink nào xấu ko. chứ lâu đời cũng có thêm cái lợi của nó đấy

6. muabanttk

muabanttk Thành viên tích cực

mua tên miền cũ cũng hên xui, trước em cũng có mua 1 con tên miền trùng từ khóa. Ban đầu trỏ về blogspot thấy mãi ko index, tưởng hỏng rồi để 1 xó, xong khoảng 1 tuần sau nó mới bắt đầu index ảo thật @@

7. hoanghavna

hoanghavna Thành viên

Làm SEO yếu tố tuổi đời của domain cũng rất quan trọng. nó đánh giá độ uy tín của site. Vậy nên bác cứ chọn domain nào tuổi đời càng già thì càng tốt nhé. ý kiến cá nhân em ạ :D

8. votantai

votantai Thành viên

Tất nhiên là có rồi. Domain cũ lâu năm càng tốt nhá bạn, google sẽ ưu tiên hơn 1 chút

9. phutungxaydung

phutungxaydung Thành viên

domail cũ lâu năm tốt lắm, mình vẫn hay săn nhưng chọn được không phải dễ dàng gì đâu.

10. hungphugiavn

hungphugiavn Thành viên

Mình cũng chỉ vô tình mua chứ ko có săn, kiểm tra mới biết nó dc đăng ký từ 2012 và 2014 hoạt động ;))
    Hên nên chưa dc chứ mình cũng ko có ý định săn tìm tên miền cũ :)