anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Domain .xyz có khác gì so với .com hay .net

Discussion in 'Hỗ trợ Domain, Hosting, Server' started by Mr-Giang, Nov 30, 2017.

Lượt xem: 18,394

1. caoduykhoa

caoduykhoa Thành viên

Thanks Received:
    21
    đuôi tên miền không ảnh hưởng đến đâu bạn ơi. quan trọng là nội dung website bạn ah. Bạn cứ chú y nội dung cho mình

2. nuoitrunque

nuoitrunque Thành viên

Thanks Received:
    38
    google hình như không thích tk + xyz .. cụ thể.. khi làm 2 website để đăng ký tài khoản google adsense. thì tên miền .com được chấp chấp nhận. còn lại các tên miền xyz thì ko ..
    Vì khi mua tên miền .com được tặng xyz nên mình đã thử nhiều lần .. quả thật google không thích xyz.. nên đăng ký toàn thất bại..
    Về seo mình nghỉ cũng vậy thôi.. google lọc kết quả nhằm tốt nhất cho người tìm kiếm.. uy tín tên miền nào hơn thì nó ưu tiên..
    TK vì free nên độ uy tín thấp.. nên khó mà lên tóp..
    Xyz cũng vậy ..nếu muốn lên thì bạn cực hơn .com rất rất nhiều lần

3. love-dalat

love-dalat Thành viên

Thanks Received:
    16
    Không ảnh hưởng, tuy nhiên trải nghiệm người dùng thì họ không thích vào một trang web có đuôi xyz đâu

4. trangchongcheng

trangchongcheng Dự bị

Thanks Received:
    2
    Xưa em mua tên miền sancoupon.xyz vào đã seo lên top 5 cơ mà ko quản đc nên bỏ...cái chính xyz hơi xấu...mình thấy nó còn ok hơn info

5. phanhai

phanhai Thành viên

Thanks Received:
    20
    .com hay .net cho lành, thấy tên miền .xyz năm đầu mua rẻ chứ qa năm gia hạn cũng bằng mấy tên miền như .com hay .net rồi

6. NuTrangBac

NuTrangBac Thành viên

Thanks Received:
    10
    Tên miền xyz giờ được biết nhiều hơn nhưng ở một số SE như Bác Gồ thì vẫn còn phong kiến lắm không đoái hoài nhiều. Mặc dù chấm com truyền thống không còn nhiều tên miền như ý muốn nhưng cũng đành ưu tiên chon, rồi đến tên miền kểu khác.

7. nguyenhuutinhhuutinh

nguyenhuutinhhuutinh Dự bị

Thanks Received:
    1
    mình thì thấy xyz khá xa lạ với người việt nam. com với vn thì quá quen thuộc chứ không ảnh hưởng gì đến seo

8. Phan Tâm

Phan Tâm Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    178
    xyz chi phí ít, hợp với làm site vệ tinh hơn. Chứ domain chính thì nên hạn chế dùng, vì với khách hàng nó khá xa lạ, không tạo được thiện cảm như các đuôi khác.

9. NVDUNG

NVDUNG Thành viên

Thanks Received:
    27
    Với tên miền .xyz thì nhiều người khó nhớ,thứ hai do .xyz không thường xuyên được phổ biến nhiều vì thế mà không ít người cho răng Wed không chất lượng, hoặc sợ click vào thì nội dung không chính xác.

10. VanDiem

VanDiem Dự bị

Thanks Received:
    6
    Hãy làm công việc của SEO, còn chấm gì không quan trọng,quan trọng bạn có seo tốt hay không thôi, google nó không quan tâm lắm về vấn đề này

Share This Page