anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Dùng nhiều blogspot (tầm 20 site) rồi trỏ tên miền riêng làm web vệ tinh có tốt không

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi nguyenhoatnd, 4 Tháng sáu 2017.

Lượt xem: 7,501

1. loveeva

loveeva Dự bị

Bác cứ ping thử từng domain một rồi xem địa chỉ IP của nó là như nào nhé ! It nhất trùng 4 cái thì phải. Tháng 6 năm 2016 mình mua vài chục cái tên miền xyz và chấm top khi đó có 0,2 vnđ . Kết quả là từ khóa vẫn vậy chẳng có gì tiến triển mà mình đã cố chăm sóc hết sức vẫn chỉ trang 2 sau 4 tháng. Nên tức vào webmaster chặn cmn hết lun.

2. nhungcho

nhungcho Dự bị

giờ em đang dùng 4 site vệ tinh bằng blogspot, và đi farm link ở các 4rum =.= vẫn thấy lên top đều đều các bác ạ.

3. letieudinh

letieudinh Thành viên

Mình cũng vậy, do lập nhiều quá, ko có thời gian chăm sóc, viết bài chất lượng cho nó , nên cũng không đạt được hiệu quả như mong muốn

4. otofun

otofun Thành viên tích cực

Chắc có lẽ blogspot của bác còn yếu về nội dung, chưa có lượng traffic ổn định. Như mình hiện đang phát triển 1 trang vệ tinh, vẫn làm nội dung liên quan đến ngành chính nhưng bên cạnh đó vẫn phải thêm vài bài câu view để tạo ra lượng traffic cho site vệ tinh

5. Kwanko

Kwanko Thành viên

Nếu bạn viết được nội dung cho 20 site mà không trùng lắp thì bạn cứ làm. Bạn nên nghỉ đến cái gì tốt cho người đọc tìm kiếm trên Internet khi viết nội dung, giống như bạn đang tìm ý kiến và ý tưởng tốt từ mọi người trên idichvuseo(.)com. Nếu diễn đàn mà không mang lại ý tưởng tốt cho bạn thì bạn không vào nữa. Cũng như 20 site của bạn thôi mà.

6. seosoc

seosoc Thành viên

Bạn có người chăm sóc đống blogspot đấy không mà đòi đầu tư 20 domain??? Đừng quan trọng số lượng mà hãy quan trọng chất lượng nhé

7. nguyenhoatnd

nguyenhoatnd Thành viên

Mình tính thuê thêm người để phát triển nội dung bạn ah. chắc một đội khoảng 5 người thì có thể phát triển được. 20 site sẽ tập trung khoangr7-8 lĩnh vực thôi.

8. caoduykhoa

caoduykhoa Thành viên

20 site như bạn thì quá tốt rồi còn gì. Nhưng liệu bạn có thể chăm sóc được tất cả 20 sai đó không? Thà 10 site mà chất lượng còn hơn bạn ah

9. violetpt

violetpt Thành viên

bạn ơi trỏ link chữ ký về ko tốt hay sao mà bạn ko trỏ thế, có ảnh hưởng gì ko, thấy bạn trỏ về toàn blog, mình đặt ở dd mà từ khó ko nhúc nhích gì, nay ko đặt link nữa chỉ viết nội dung + share mxh mà chả nhúc nhích gì

10. motthanhvien

motthanhvien Thành viên thân thiết

Nếu xây đựng nhiều hệ thống hệ tinh bằng blog tất nhiên là tốt rồi, em nghỉ chỉ cần bác chăm chút vào nội dung cho nó ổn định thôi. bác cứ xem như site vệ tinh là trang chính của mình vậy. xác định tư tưởng và đặt tâm vào nó chắc chắn nó sẽ mạnh lên và hỗ trợ bác seo từ khóa khá tốt nhé.

Kwanko thích bài này.