anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

E không thể hiểu nổi thằng Gồ >"<

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi hoanghieu, 12 Tháng sáu 2013.

Lượt xem: 6,983

1. viviland

viviland Thành viên

Tình hình này không có gì là lạ bác à, ai cũng bị vậy hết

2. nguyenchuong

nguyenchuong Dự bị

không hiểu dạo này google nhảy như ngựa ấy mới dứng top mà chỉ trong vài giây thì bây đi đâu mất tiêu!!!

3. badseo

badseo Moderator

Google đang củ hành anh em SEOer đó mà, Matt chẳng nói là sự cập nhật của Panda sẽ diễn ra trong cả tháng sao. Hiện tượng này là Panda dance. Trước kia Panda chỉ update trong vòng 7 ngày -10 ngày là xong, nhưng bây h google cho nó lập lại nhiều lần trong 1 tháng... SEOer chuyển sang bán " hành " thôi.

4. seomod

seomod Dự bị

biến mất mà không có dấu vết gì thì mới là tín hiệu mừng, (nếu không phải là site spam nhé) vì khi đó google có thể đang sắp xếp lại vị trí và thường là sau đó những site kiểu này có vị trí cao hơn lúc chưa biến mất

5. Mr.N2

Mr.N2 Administrator Staff Member

Nếu đối thủ của bạn traffic tốt hơn, content hấp dẫn hơn chẳng lẽ bạn lại chịu nằm dưới? Mặc khác cái mình đang đề cập đến lý do tại sao website của anh em trên IDVS nhảy loạn xạ nguyên nhân lúc này là do đâu.

Có thể bạn mạnh về social với các thủ thuật riêng của bạn, nhưng SEO chính thống họ không phụ thuộc vào cái nào bao giờ cả, cứ mỗi thứ 1 chút để gôm thành sức mạnh tổng thể. Nếu bạn nói social bạn mạnh, ví dụ Facebook luôn nhé bạn đang sở hữu 1 cộng đồng trên đây, nhưng vô tình vi phạm rules của nó dẹp tiệm luôn cái Fan của bạn thì không lẽ từ khóa rớt top sao?

Bạn biết làm Social, đối thủ của bạn cũng biết làm Social, hoặc họ thuê luôn chuyên gia về Social để cạnh tranh với bạn, lúc đó bạn sẽ thay đổi quan niệm thế nào là SEO, thế nào là cạnh tranh. Tự rút cho mình 1 bài học không phụ thuộc vào yếu tố nào quá mức.

SAMI and ruoimuoi like this.
  6. masteryi

masteryi Dự bị

google nhảy ngựa kinh lun đó, mới hwa con nằm ở trang 2, h wed mình biến không còn tung tích gì lun đó, ức chế :(

7. whatareyoudoingrightnow

whatareyoudoingrightnow Thành viên

Tôi thì thấy thế này . Tối thiểu trong cái thời kỳ đen tối này . Social là bài thuốc cứu sinh. Các mem quá để ý đến content và backlink nhưng quên mất một yếu tố cực quan trọng là traffic. Lấy ví dụ về link một link dofollow không có click không thể giá trị bằng một link nofflow mang lại traffic ( chưa kể độ trust, da, pa của site )
    Có một chuyên gia SEO ở SEJ nói rằng tôi chưa thấy một content tốt nào mà không có click hay chia sẻ trên face. Vấn có . Content tốt vẫn ko ai biết đến là chuyện bình thường. Còn nói chuyện kia thì tôi hoàn toàn đồng ý. Không bao giờ được bỏ trứng vào một giỏ. Tôi chỉ muốn viết để nhấn mạnh anh em nên để ý về traffic ( có thể đến từ bất kỳ đâu social , forum seeding, yahoo ) .

8. cailoon

cailoon Dự bị

em cũng gặp tình trạng như bác,em cần sự trợ giúp của các bác pro

9. hoanghieu

hoanghieu Banned

vừa đi làm về nè. Đầu tiên e rất cảm ơn các bác đã chia sẻ và động viên e. Sau e xin khai báo là site e lại xuất hiện rồi nhưng top 1 lại dành cho đứa mà ngày trước toàn đứng sau e từ 2 - 3 top :(( e thì lại xuống ngồi top 5 page 2 rồi. Hix. :((

ai liên kết cùng e đi. Xin ít backlink để đánh bại đối thủ phát. Thân ...!

10. Mrthieugia

Mrthieugia Thành viên

chú mà hiểu được GG chắc chú đã giàu to rồi.
    Còn về vấn đề của chú thì k phải là duy nhất,nên cứ yên tâm ngồi chơi mấy bữa dần dần sẽ có kết quả.A đây bị bay mất hẳn 10key trong 1 tuần,lo mất ăn mất ngủ,nhưng hôm nay lại thấy ngoi lên gần cũ nhưng k biết ngày mai sẽ ra sao????