anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Em bị bắn traffic bẩn về web các cao nhân chỉ em cách khác phục với ạ

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi nguyencaocong, 12 Tháng năm 2020 lúc 09:39.

Lượt xem: 166

1. nguyencaocong

nguyencaocong Dự bị

vâng cảm ơn bạn rất nhiều ạ hihi
    bạn xem mình điền vậy đúng chưa ạ
    hihi

Các file đính kèm:

tanbinh thích bài này.
  2. tanbinh

tanbinh Thành viên

Check inbox bạn nhé!

3. mr.tmax

mr.tmax Thành viên nhiệt tình

Bác chịu khó disalow hết đi cho yên tâm, tránh đêm dài lắm mộng về sau bác ạ, trước em cũng bị link lạ hàng loạt, disalow dần sẽ hết thôi

4. Thoainguyen

Thoainguyen Dự bị

Bác vào seach console lọc liên kết bẩn hoặc có ahrefs thì lọc link bẩn rồi disalow đi cho yên tâm. Để lâu đến lúc bị Google sờ gáy thì nguy to.

5. khonghung

khonghung Dự bị

Xưa nay chỉ nghe anh em hỏi về vấn đề bị bắn backlink bẩn chứ chưa ai nhắc tới traffic bẩn cả. Theo mình hiểu bạn đang gặp phải vấn đề là khách hàng truy cập vào là out ra ngay, vấn đề này bạn nên xem lại nội dung của mình nếu oke hãy xem có ai trong đội đang dùng tool để kéo view không... Sau khi loại bỏ các vấn đề đó bạn có thể lựa chọn cách tìm địa chỉ ip của máy truy cập và chặn nó không cho truy cập vào web của bạn:
    Để thực hiện, bạn truy cập vào Quản lý IP từ Control Panel
    Nhập IP cần chặn vào mục Chặn địa chỉ IP để thực hiện