anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Em chán SEO lắm rồi các bác ạ

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi manchin, 27 Tháng năm 2014.

Lượt xem: 14,896

1. gakieng

gakieng Banned

Khó khăn trước mắt, vượt qua được thì chắc chắn đạt đến thành công. Nhà mình giờ cũng cùng tình trạng nhà bác này, đang tụt dốc thảm hại quá, cố gắng hơn cả tháng nay mà chẳng ăn thua. Thế nhưng, mình vẫn tin tưởng vào công sức của mình, cố gắng hết sức... Thế nên bác đừng nản chí nha.

2. MonMon

MonMon Thành viên

SEOER khác gì đi đánh lô đề đâu, ngày nào cũng đi soi và soi, check bảng :D

3. diendanfpt

diendanfpt Thành viên

Thế thì bạn nên xem lại cách Seo và tham khảo thêm tài liệu Seo, vì trình gà mờ như mình làm còn lên được cơ mà. Mình nghĩ bạn nên học hỏi thêm trên các diễn đàn Seo, nhất là IDVs nhé.

4. binhnhi

binhnhi Dự bị

Bạn vẫn đang seo đấy thôi,

5. fanfanvn

fanfanvn Thành viên nhiệt tình

Viết 1300 bài tự viết hoàn toàn thì site chắc phát triển lâu rồi phải không bạn :D .Mình không rõ site của bạn về cái gì nên không thể đoán mò 100 visit là nhiều hay ít .Còn chỉ số alexa nó chỉ tương đối , nó sẽ phản ánh khá chính xác lưu lượng visitor của site nếu webmaster "thật thà" còn không site mới tạo ra 1 ngày chỉ số này kéo xuống thấp là hoàn toàn có thể :D .Nếu bạn muốn nó thấp thử lập các topic nhờ người ta giảm cho có khi xuống nhanh đấy .Nhưng alexa thấp không đồng nghĩa với kết quả tốt trên SERP :D

6. AnhHungBanPhim

AnhHungBanPhim Thành viên

Nội dung có hấp dẫn không? Cách trình bày có rõ ràng không? Nên nhớ rằng google phát triển dựa trên nền tảng "phục vụ cho con người" bác viết bài mà không tôn trọng người đọc thì ngưng ngay việc viết bài đi. Spam link cho khỏe.

7. namlimxanhrung

namlimxanhrung Dự bị

tự viết mà ko đi link giới thiệu quảng cáo thì sao nó lên views đc chứ bác, nên nhớ seo tức là bác làm bên mảng marketing online chứ đâu phải mảng phát triển nội dung. :D

8. khanhtoancntt

khanhtoancntt Dự bị

Nội dung là một phần. Chẳng hạn như các bác tham khảo trang lamgiayphepnhanh(dot)net, nội dung khá là sơ sài lượng backlink check cũng ít chứ đâu có nhiều, không rõ là có backlink ẩn hay không nhưng nó đứng top rất bền nhé. Bên đó seo siêu thật

9. thuhuyenxinhxinh

thuhuyenxinhxinh Banned

Thua Adwords hết các bác ạ, nó cứ đứng đầu :(

10. chehanguyen

chehanguyen Thành viên tích cực

Không có gì là không thể, cố gắng lên bạn, sáng tạo và thay đổi cách làm việc thử xem, tham khảo các site khác dựa vào đó mà làm nội dung cho chuẩn chứ cũng đừng có lọ mọ viết bài mà đi trệch hướng.