anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Em chán SEO lắm rồi các bác ạ

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi manchin, 27 Tháng năm 2014.

Lượt xem: 14,896

1. ngocland

ngocland Thành viên tích cực

Bác nên làm đều đặn và đúng mực một ngày nào đó website bác mạnh lên thì khả năng lên top bác cao và nhẹ nhàng hơn thời gian đầu bác phát triển webiste :)

2. chaulong

chaulong Dự bị

Cho xem cái website của bạn xem nào, nghe tò mò quá đi

3. emkhongbietgi

emkhongbietgi Thành viên

SEO đòi hỏi tư duy, chiến thuật chứ không phải bạn cứ ngồi cày quốc, viết bài mà lên tốp được, người khác có copy mà họ có chiến thuật tốt thì vẫn lên tốp.

4. hocseogoogle

hocseogoogle Thành viên

Seo mà chán thì biết làm gì? Đây là câu động lực của mình. Ngày mai trời lại sáng. Mới học seo thì bạn cần có 3 tháng để đẩy một từ khóa lên top. Khi từ khóa lên top rồi bạn sẽ cảm thấy yêu nghề thôi và bạn lại có ý tưởng mới. Làm thêm cái web để kinh doanh. Bạn lại đặt câu hỏi " tại sao mình lại đi làm giàu cho người ta mà không làm cho chính mình?". Lúc ý seo lại bá đạo rồi chứ. Chúc bạn may mắn!

5. diendanfpt

diendanfpt Thành viên

Đồng ý với quan điểm của bác này.

Ngoài ra, mình xin bổ sung thêm. Lập một kế hoạch gọi là "kế hoạch ngắn hạn" và "kế hoạch dài hạn". Kế hoạch ngắn hạn dùng để seo từ khóa dài và dễ, kế hoạch dài hạn là dùng kế hoạch ngắn hạn kéo lên.

6. caubequyquai

caubequyquai Thành viên

Ở diễn đàn có rất nhiều cao thủ. Bạn nên cho thông tin site của bạn để mọi người phân tích thử coi có gì chưa được. Có thể bạn xây dựng nhiều nội dung nhưng đó là theo "phong trào" chứ chưa hướng tới người dùng nên không được nhiều người quan tâm.

7. balohanghieu

balohanghieu Thành viên

Chán lắm rồi ngày càng nản, từ khóa không lên mà còn bị phạt. Suốt ngày cứ phạt... nản...

8. hanhuyet

hanhuyet Thành viên

Em cũng đã làm như bác nói phân làm "kế hoạch ngắn hạn" và "kế hoạch dài hạn", thế nhưng mấy từ thuộc kế hoạch "ngắn hạn" của em toàn từ khóa dài cả mà seo mãi vẫn chưa lên :(

9. nguyenthang

nguyenthang Dự bị

Bác phải kiên nhẫn thêm tí thời gian nữa xem sao? khi 1 site mới muốn lên thì cũng phải có thời gian chứ mới có tí đã nản rồi sao. Bác chọn từ khóa khó nhiều khi nó lên hơi lâu đấy nói chung là cứ cố gắng chờ đợi!!!

10. nhantrinh

nhantrinh Thành viên

SEO vui thí mồ,mỗi ngày kiếm chủ đề y chang title đối thủ mà viết đè hạng trên thì thích thặc keke