anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

FB ads đã phê duyệt nhưng không có lượt tương tác

Thảo luận trong 'Thảo luận Facebook Ads' bắt đầu bởi kenjdo, 17 Tháng ba 2017.

Lượt xem: 9,485

1. sunwear

sunwear Thành viên

Thường sau khi Ad được chấp thuận , mất 2-3 giờ để FB thu thập dử liệu bạn target.
    Nếu trong 1h đầu tiên Ad chạy, nếu có nhiều tương tác, FB sẻ đánh giá Ad nầy chất lượng , lúc đó giá thành mổi tương tác sẻ thấp.
    Hình ảnh Ad đẹp mắt sẻ có nhiều tương tác.

2. motthanhvien

motthanhvien Thành viên thân thiết

Em nghỉ là do sản phẩm của bạn chạy quảng cao cho được bắt mắt cho lắm, ảnh hưởng tới người dùng nhìn mất cảm tình nên họ không vào xem thôi. Bác chỉnh sữa lại hình ảnh nội dung quảng cao facebook là được.

3. seosoc

seosoc Thành viên

Fb ads có nhiều yếu tố lắm: nội dung, hình ảnh, tiền chạy, target... Nếu ko có tương tác thì bạn thử tăng tiền lên xem

4. meoluois

meoluois Dự bị

Mình nghĩ bạn xem lại hình ảnh và content thử xem, nếu đã ổn rồi tăng ngân sách lên, nhớ chọn trả tiền theo tương tác

5. ltpit

ltpit Thành viên nhiệt tình

Hiện nay theo nhận định của mình, dường như facebook đang nâng cấp trình quảng cáo. Vì vậy sau này chắc chắc chạy facebook ads không ngon như trước nữa mà phí sẽ cao hơn nhiều. Hơn nữa trong giai đoạn này đang hoàn thiện dễ bị lỗi. m set up quảng cáo mà nguyên cái thông báo phê duyệt quảng cáo cũng hiển thị vài lần. lúc chạy lúc không

6. bangronsukien

bangronsukien Dự bị

chuẩn luôn

7. nhungcho

nhungcho Dự bị

Hình ảnh, nội dung, target, ngân sách nữa... tóm lại là nhiều lắm :3 bác mà có vốn nhiều thì cứ tăng ngân sách lên Mark nó khác cho tương tác nhiều bác ạ

8. trongpham

trongpham Thành viên tích cực

Có thể là bạn set khách hàng sai mục tiêu, thứ 2 là những thông tin hoặc hình ảnh bạn đưa lên chưa thật hấp dẫn, ví dụ như bạn chụp mũ bảo hiểm nhưng chụp với những góc độ quá bình thường, giá cả cũng ko có gì hấp dẫn, đoạn text giới thiệu cũng trung bình thì việc quảng cáo của bạn có hiển thị trên newfeed mà khách hàng vẫn lướt qua ko comment hay like cũng là bình thường. Nếu được thì đi copy mấy cái format đoạn giới thiệu mà mấy ông bán hàng online hay làm rồi chỉnh lại thông tin rồi dán vào quảng cáo của bạn.

Facebook cũng đôi khi chạy theo kiểu công nghiệp, ngày 1 ngày 2 chạy nhưng tỉ lệ reach rất thấp, rồi mấy ngày cuối để đạt chỉ tiêu lại hiển thị ồ ạt.

9. bannickfacebook

bannickfacebook Thành viên

Xem có cắn tiền chưa ??
    Và xem đã phân phối bao nhiêu người rồi
    Nếu đã phân phối đến đối tượng mà ko có tương tác thì xem lại target hoặc content

10. hunggasmc

hunggasmc Thành viên

bạn chạy loại hình gì, phải có hình ảnh cụ thể mới phán đc bạn ơi :D