anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Google đã update tất cả các thuật toán vào đầu năm 2018

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi shess, 18 Tháng một 2018.

Lượt xem: 10,341

1. shess

shess Thành viên tích cực

Chào các bạn, sau nhiều ngày giờ quay lại diễn đàn thì có quá nhiều comment giống như xỉa xói ném đá mình, nào là khoe thành tích bla bla. Vâng, google có update mạnh hay không thì chưa có thông tin chính xác, nhưng theo linh cảm và tình hình từ khóa hiện tại của mình. Google đang update cực mạnh, và mình đã chia sẻ hình ảnh là có 2 ngày lượt nhấp chuột giảm đột biến, đó là do từ khóa dance rất mạnh đó các bạn ạ. Trong hình ảnh mình up đã trình bày rồi. Mình chỉ muốn khuyên các bạn là hãy ngừng việc đi link hùng hục đi vì điều đó gần như không có kết quả.

2. MobiWorkDMS

MobiWorkDMS Thành viên

Chưa có thông tin chính xác. Cũng từ lâu rồi mọi người bảo không đi link nữa, mình tin nên chỉ tập trung content. 1 tuần ít nhất 1 bài tự viết mà tự nhiên sau 3 tháng web tụt thứ hạng từ thứ 3 xuống 5. Hầu hết từ khóa. Check thì ít link quá nên phải đi link lại trong 2 tháng gần đây
    Bây giờ cũng ổn ổn 1 chút
    Nói chung không nên đi quá nhiều nhưng cũng phải hoạt động chút. T 1 ngày đi 5 link thôi

3. newlifett

newlifett Thành viên tích cực

mình thấy website của mình vẫn không có thay đổi gì về thứ hạng so với tháng 12/2017, hay là tùy lĩnh vực mà google quét thuật toán?

4. todayooo

todayooo Thành viên

bác nói đúng, nhưng cũng tùy theo mức độ của site thôi
    1 site có hàng trăm nghìn traffic và backlink thì muốn up top không thể chơi theo cách nhỏ giọt này được.
    Quan trọng nhất vẫn là sự phân bổ

5. NgThanhTin

NgThanhTin Dự bị

website mình đã được lên top khá cao, all keywords đều nằm ở top 1, những keywords mới rớt hạng gần đây cũng đã lên lại top 1 ... những đối thủ mình cảm nhận yếu hơn đã rớt top hết rồi ... thuật toán google đã được update ... mình cảm nhận như vậy

6. diennh

diennh Thành viên

Update cũng vui nhỉ. mình chả làm gì mà từ khóa nhảy từ trang 2 trang 3 về trang 1 luôn. :)

phieubat thích bài này.
  7. tutorialstolearnclub

tutorialstolearnclub Dự bị

Đây là ý kiến của của bạn nhận thấy hay là do Google cung cấp thông tin thay đổi vậy, minh thấy nhiều cái SEO hoài chả lên?

8. jasonnguyen

jasonnguyen Dự bị

Bạn có thể chia sẻ một số cách bạn làm như thế nào được không?

9. starloveshop

starloveshop Thành viên

Hix Mong bác viết bài chia sẻ bí kíp lắm. Mình SEO hoài không lên buồn quá. Mà bác làm chủ đề gì mà truy cập cao thế ?

10. VanDiem

VanDiem Dự bị

Vậy thuật toán nào được cảm nhận rõ ràng nhất vậy? site mình vẫn thấy chả có gì thay đổi cả, ae nào cho mình biết rõ với nhé