anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Google đã xác nhận họ đang cập nhật thuật toán tìm kiếm

Thảo luận trong 'Tin tức SEO' bắt đầu bởi Ganoipho6, 2 Tháng tám 2018.

Lượt xem: 21,150

1. conghandang

conghandang Dự bị

Nói sao bay mất mấy k từ khóa, tụt hẳn, ko biết bao giờ em lên lại đây nữa..:D, một số trang tự nhiên ko thấy đâu, nay thấy bay lên đầu, khó hiểu..:

2. echipquan

echipquan Thành viên

Đúng là mình thấy lĩnh vực mình đang seo thấy những trang báo hay review lên mạnh quá. Từ khóa chính mà thấy báo lên khá nhanh, đang định đi mua báo rồi đặt link xem thế nào.

3. mznzbssnjs

mznzbssnjs Dự bị

Đã có ai từ khóa bị mất trở lại chưa vậy, mình không hiểu google lun đó, cái web chẳng có cái nội dung gì liên quan từ khóa thậm chí là 1 web rác thì nó bay lên top 1 ngồi còn site mình thì lượng truy cập dồi dào + nội dung chuẩn nữa thì lại bay sạch từ khóa trong khi lúc trước toàn nằm tóp 1

4. donghomanhdung

donghomanhdung Thành viên

Chính xác, mình cũng đang bị, không hiểu google nó cập nhật thế nào... Rõ ràng site mình có đầu tư rất nhiều về nội dung, trong khi có những site nội dung rất vớ vẩn, thậm chí ko làm mới luôn. Check cả domain bằng ahrefs thấy được vài cái link cũng lên top rao vặt cũng lên top.

5. viet_an

viet_an Dự bị

Bác có vẻ giống mình :)) Đang traffic ổn định, nội dung chất lượng tử tế tự dưng sụt 50% (tháng trước khoảng 30% và đến tháng này đang thêm 20% nữa). Toàn mấy cái site copy lại mình với nội dung vớ vấn nằm top. Chán anh gồ ghê :))

6. giasy

giasy Dự bị

em submit cả tuần nó mới index

7. hongvi

hongvi Dự bị

Do xui thôi hehe
    chờ còn submit được không bác
    tăng lại chưa bác

8. hangthuy

hangthuy Dự bị

Lại cập nhật. Những đứa trình gà như e lại phải gắn moto vo... chạy mà không kịp. Nản.

9. nhadatdian

nhadatdian Dự bị

Thuật toán mới đúng là ác thật , mình rớt traffic và từ khóa nhìn mà nản ,key quan trọng đang top 8 rớt phát xuống 40 , traffic thì nhìn giống như hình kim tự tháp theo chiều đi xuống , cày ngày cày đêm quất phát mất sạch ...

10. foker

foker Thành viên

khiếp quá, site bác lĩnh vực gì mà 90k/ngày thế, chia sẻ kinh nghiệm seo anh em học với