anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Google làm rõ việc triển khai thuật toán thân thiện di động

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by tonyanbn, May 8, 2015.

Lượt xem: 6,911

1. babyhientrang

babyhientrang Dự bị

Thanks Received:
    0
    Nếu site của bạn thân thiện với mobile, ok traffic giữ nguyên. Nếu ko thân thiện với mobile, traffic bị giảm 20%.
    Nhiều doanh nghiệp có lượng lớn khách hàng đến từ mobile thì đây là điều quan trọng và họ phải thay đổi. 1 số doanh nghiệp khác thì lại thờ ơ thì họ chỉ active trên web.
    Tuỳ từng lĩnh vực cụ thể mà có sự quan tâm và đầu tư khác nhau. Thuật toán này cũng ko phải quá là "khủng khiếp" như báo chí đưa tin.
    Năm nào Google chả có thuật toán mới :)

2. phankt

phankt Thành viên

Thanks Received:
    55
    Mình đã check bằng công cụ Mobile - Friendly của google với rất nhiều website.
    Em thấy công cụ này chưa chuẩn xác đâu ah.
    Có những website chưa chuẩn, khi check với di động vào web không nhìn thấy 1 cái gì trắng trơn có mỗi cái menu là thấy rõ nhưng tool vẫn báo là chuẩn 100%.
    Thường tool này check đầu tiền là menu. Khoảng cách giữa các menu, menu cấp 2 cấp 3 với nhau.

Các tiêu chí để chấm điểm trong tool MB
    - Chữ quá nhỏ để đọc
    - Các liên kết quá gần nhau
    - Sử dụng plugin không tương thích
    - Chưa đặt cửa sổ xem thiết bị di động
    - Nội dung rộng hơn màn hình

Có vẻ như google đang dần hoàn thiện công cụ này. Chính xác hơn, nhanh hơn.

3. toantq

toantq Thành viên

Thanks Received:
    17
    website của mình cũng chưa tối ưu với thiết bị moblie, nhưng cũng ko thấy tụt hạng trên thiết bị di động khi cập nhật thuật toán, hay chăng là chưa đến lúc?

4. phianamvietnam

phianamvietnam Dự bị

Thanks Received:
    0
    Thì ra là nó chỉ ảnh hưởng trên 2 dòng điện thoại hệ điều hành android với IOS thôi hả? Chẳng thấy chủ pic nói gì nên đâu biết. window phone cũng là hệ điều hành điện thoại mà. Để mình kiếm cái android check thử mới được.

5. hdtc

hdtc Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    77
    Không rõ nhưng mà mình check bằng IE của WP thì kết quả nó tương tự trên máy tính và nó ko hiện chữ di động ở đầu như trên chomer của Android và IOS còn việc ảnh hưởng thì theo mình nghĩ là có đấy vì trình duyệt IE của WP vào các trang có giao diện mobi cũng tự chuyển sang m.abc mà

6. tranphuongoanh

tranphuongoanh Dự bị

Thanks Received:
    0
    có các cách gì để tránh bị google phát hiện lỗi hay spam ạ

7. nguyenduyminhvu

nguyenduyminhvu Dự bị

Thanks Received:
    2
    webs mình đã thân thiện với mobile nhưng ko biết sao từ khóa vẫn rớt hạng, Check kỹ lắm nhưng vẫn không thấy nguyên nhân từ đâu

8. tienhuy

tienhuy Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    75
    Người dùng tìm kiếm trên di động mà thấy trang web của bác có chữ: "di động" trước thẻ meta description là 1 lợi thế đó bác. Tại vì khách hàng tìm kiếm trên di động nên họ sẽ thích vào những trang web có giao diện di động trên trang kết quả tìm kiếm hơn, và mình cũng vậy:D

9. tonyanbn

tonyanbn Thành viên

Thanks Received:
    21
    Vì thuật toán đưa ra hỗ trợ cho người dùng trải nghiệm lướt web tốt nhất nên những web ko tối ưu thiết kế dễ dàng bị đánh bật khỏi top.
    Và hệ lụy kéo theo là 1 thời gian từ khóa cũng sẽ tụt giảm trên cả PC.

10. tienhuy

tienhuy Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    75
    Không cần đến google cập nhật thuật toán, mà quan trong là ở người dùng. Lấy ví dụ nếu mình tìm kiếm 1 từ khóa nào đó bằng di động thì những trang web có giao diện dành cho di động là sự ưu tiên số 1 trên top 10 ;)

Share This Page