anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Google Search Console phát hiện lỗi website

Thảo luận trong 'Kiến thức Onpages' bắt đầu bởi austdoorhanoi, 6 Tháng ba 2019.

Lượt xem: 988

1. dovanphuong

dovanphuong Thành viên nhiệt tình

Đây là 2 trường hợp phổ biến khiến web nhận được thông báo về độ bao phủ:

1. Những link đang dùng phương thức Post nên google ko vào dc
    2. Link đó ko còn tồn tại (do Google bot không quét được thông tin vì ko kết nối được máy chủ hoặc máy chủ ko phản hồi hoặc phản hồi quá chậm)

Cho nên những link nào mà bạn ko muốn google nó index thì chặn lại trong robots ấy. Tuy nhiên Google nó sẽ thông báo chậm lắm, có thể những link của bạn đã dc fix rồi mà Google nó chưa verify lại thôi.

2. Cauthangviet

Cauthangviet Thành viên

đọc cmt của các bác em vẫn chưa hiểu là các lỗi này có thực sự ảnh hưởng đến seo không vì em thấy web em cũng bị lỗi này nhưng em thấy từ khóa vẫn lên đều

3. dnvnd

dnvnd Dự bị

Mình cũng hay bị lỗi này nhưng không biết phải làm sao, mày quá giờ có bài viết này thì đỡ lo rồi.

4. endlesslove

endlesslove Thành viên

Những lỗi nhỏ chắc không ảnh hưởng lắm đến SEO, còn lỗi mà lớn thì google bắt phải sửa rồi, web em cũng có vài lỗi nhưng không sửa đc mấy nên kệ

5. laianhthuan

laianhthuan Dự bị

mình vào thì gần như web nào cũng bị báo lỗi như vậy, nhưng website vẫn nằm top nhé các bác. em nghĩ nó bình thường