anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Google Search Console từ chối yêu cầu lập chỉ mục

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi CuongTino, 1 Tháng tư 2020.

Lượt xem: 571

1. maimaihoang

maimaihoang Thành viên thân thiết

Lỗi từ chối yêu cầu lập chỉ mục thường chỉ xảy ra khi bạn vô tình gắn sai đoạn mà code vào theme hoăc, gắn code có thêm đoan mã noindex thì sẽ bị từ chối lập chỉ mục.

2. CuongTino

CuongTino Thành viên tích cực

Minh có nhờ bên code họ kiểm tra thì họ bảo hoàn toàn bình thường ạ. Các kết quả tìm kiếm của mình thì đã bay hết 2 tuần này rồi mà vẫn chưa được bạn ạ :(
    Các link bài viết thì hoàn toàn bình thường ạ. Nếu nó chỉ báo như vậy thôi thì không nói, nhưng đằng này cả website đang dần bị mất index bạn ạ :(

3. trieuvy

trieuvy Thành viên

Theo tôi, Google search gonsole đang có vấn đề gì đó mình không biết. Nhưng submit miết mà google nó cứ noindex. Mình kiểm tra bài viết đó thì index bình thường :)

CuongTino thích bài này.
  4. conanlk

conanlk Thành viên tích cực

Mình cũng bị vấn đề này, google nó không lập chỉ mục cho robots.txt. Nhưng mình check lại file robots.txt thì không có phần nào noindex cả check lại nhiều lần cả check html vẫn không có. Nếu mình check live thì index dc, còn để sitemap nó cứ báo lỗi đó :w:w:w

5. CuongTino

Sao mình kiểm tra với cú pháp site:URL thì không thấy xuất hiện trên google ạ. Website của mình thì toàn bộ bài viết giờ mất index sạch, còn lại có vài trang thôi à.
    Vậy là bạn bị giống mình rồi. Web của mình giờ còn bị mất sạch index cơ bạn à

6. Micheal_nguyen

Micheal_nguyen Dự bị

Bạn thử kiểm tra trong Console xem có bị dính thao tác thủ công không. Không bị gì thì chắc do lỗi GG, còn không thì Web bạn đang bị phạt sau đợt quét của GG nhé.

7. vandaiK

vandaiK Dự bị

giờ submit lại bt rồi, lâu lâu bị đứt cáp ý mà

8. MainNguyen

MainNguyen Thành viên

Vẫn submit bình thường mà bạn. Nếu không được thì chắc là do lỗi gì thôi, 2 web bên mình viết hay sửa xong vẫn submit bình thường nhé.

CuongTino thích bài này.
  9. CuongTino

Của mn thì vẫn bth. Nhưng của e đang bị dính lỗi gần tháng nay rồi vẫn chưa khắc phục được ạ :( Toàn bộ các link bị mất index sạch

10. ngonghialv

ngonghialv Thành viên

Thay toàn bộ code mới đi bạn, nếu wordpress thì đơn giản rồiMÌnh đã bị một lỗi gần tương tự, cũng không tìm ra nguyên nhân, kiểm tra các kiểu ko ra, mình thay code wp ~ bản mới nhất là 5.4 rồi ( giữ nguyên theme và plugin, data, tiến hành chuyển test sang host khác và.... ok luôn. Giờ dùng host mới rồi :D

CuongTino thích bài này.