anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Google+ vừa mới khai tử thì ngay lập tức các từ khóa tụt thảm hại

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi nguoi_dep_tap_seo, 3 Tháng tư 2019.

Lượt xem: 645

1. lelamvan

lelamvan Thành viên nhiệt tình

=))=))=))

nguoi_dep_tap_seo thích bài này.
  2. doanhung

doanhung Thành viên tích cực

Không thể nào nhanh như vậy được, có thể là do google có cập nhập gần đây thôi, hãy kiên nhẫn xem thế nào. Vào kiểm tra xem số lượng backlink của bạn mất đi bao nhiêu từ nguồn nào rồi từ đó đưa ra hướng khắc phục mà thôi.

3. ngoxuantu

ngoxuantu Thành viên

các từ khóa bên mình cũng thế, tự dưng tụt hàng loạt. mặc dù mình ko đi link g+ , chắc có lẽ là do google update. Mấy hôm nay đau đầu cái vụ này quá, key cứ nhảy nhót lung tung hết cả nên.

4. nguoi_dep_tap_seo

nguoi_dep_tap_seo Thành viên tích cực

Tụt nhanh như vậy thật đó bạn à, hix không hiểu sao tụt tất cả từ khóa, hy vọng sau 1 tuần nữa thuật toán ỏn lại em nhích lên được tí không thì teo với sếp mất :(
    Vậy là tình hình chung trong đợt cập nhật thuật toán này chăng, hay những site tuổi đời trung bình sẽ bị, chứ các pro khác không bị, mà bạn lại không đi link ở Google+ nữa, khó hiểu thật
    Dạ ý em là em nghĩ chắc do mất link ở Google+ do trước em chia sẽ và kéo + ở đây nhiều, em cũng dựa vào google+ nhiều lắm, link ngoài ít lắm nên chắc bị ảnh hưởng

5. diennuocthanhtienhn

diennuocthanhtienhn Thành viên

không ảnh hưởng quá như vậy đâu bạn ơi link giới thiệu bản thân vẫn còn nguyên mà xem lại web bạn thôi

6. nguoi_dep_tap_seo

nguoi_dep_tap_seo Thành viên tích cực

Trước giờ mình chưa đi link nhiều, chủ yếu dựa vào google+ nên giờ ảnh hưởng nặng quá, tụt thảm và tụt sâu luôn ý :(

7. ChoVayTienNhanh

ChoVayTienNhanh Thành viên nhiệt tình

Chịu thôi Bác ơi ! Vì Google đã thống báo rồi ! Minh đang ngồi kiếm liên kết để bù lại đây nè ! ACE nào có nơi đặt link tương đương Gồ thì chia sẻ cho mình một ít nhé!

#17 ChoVayTienNhanh, 8 Tháng tư 2019
    Last edited: 8 Tháng tư 2019
  8. Sao_Vay

Sao_Vay Thành viên

tiếc ghê, mình mới vào nghề chưa được trãi nghiệm backlink trên google + mà đã khai tử rồi, hix mà backlink của chính googole thì chất lượng khỏi nói rồi nhỉ

9. thaoml

thaoml Dự bị

mình thấy cũng không bị ảnh hưởng nhiều mà, quan trọng là website mình xây dựng được cái nội dung chất lượng thì ko gì phải lo cả

10. nhigiadichvuvisa

nhigiadichvuvisa Thành viên

Nếu từ trước giờ bạn toàn dùng g+ thì g+ khai tử từ khóa tụt là đúng rồi bạn, giờ bạn nên tìm nguồn backlink khác bù lại, với vừa rồi google cũng cập nhật thuật toán mới bạn theo dõi xem sao