anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Google xác nhận: Từ khóa trong tên miền mới không có giá trị Seo

Discussion in 'Tin tức SEO' started by uptinct, Jun 16, 2016.

Lượt xem: 5,235

1. mebanhbao

mebanhbao Thành viên

Thanks Received:
    5
    Tên miền mới khó nhớ nhưng sau này cũng gần quen dần dần thôi, với lại chủ yếu các nhà đầu cơ tên miền mua để trữ :D

2. ThanhYNeu

ThanhYNeu Thành viên tích cực

Thanks Received:
    60
    em vẫn chưa quan tâm đến mấy cái tên miền đuôi như thế này, vì đơn giản những tên miền cũ còn quá nhiều sự lựa chọn tương đối ổn

3. jogger

jogger Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    340
    Vẫn có lợi thế tuy nhiên k nhiều thôi, nhưng đối với bung và yahoo thì cực lợi thế. Mình thấy quan trọng nhất vẫn là tile, đổi tile theo từ khóa là khác hẳn

4. fongstt

fongstt Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    151
    May quá cũng đang đinhj mua cái dể làm vệ tinh mà chưa tìm được cái nào ưng ý. Nhưng cho mình hỏi igờ domain còn quan trọng với sEO không? Domain key có làm mưa làm gió nữa không nhỉ

5. huyentelecom

huyentelecom Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    182
    cho em dùng free tên miền này có khi em đánh cho :D nghe cứ nào ấy nhể @@

6. dulichbautroi

dulichbautroi Dự bị

Thanks Received:
    7
    Mình nghĩ với những từ khóa cạnh tranh không cao thì tên miền từ khóa vẫn giúp nhanh lên top

7. nguyenhung

nguyenhung Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    62
    Vậy thì nhưng tên miền có chưa từ khóa trước nay vẫn dùng liệu có đc ưu tiên ưu ái không các bác nhỉ?

8. vannguyen-x

vannguyen-x Thành viên tích cực

Thanks Received:
    43
    Thông báo này có nghĩa như sau: các đuôi tên miền trùng với một từ khóa nào đó, ví dụ video, download, fashion, club... nó không được tính là 1 từ khóa, không có lợi thế để seo cho từ khóa đó.

ví dụ:

sinhvatcanh (.) club sẽ không hơn gì sinhvatcanh (.) info khi đánh giá từ khóa "clb sinh vat canh"

9. VNPC

VNPC Thành viên tích cực

Thanks Received:
    88
    Không có giá trị trong seo? vậy sao trong tìm kiếm của google nó vẫn in đậm từ khóa có trong tên miền? mình nghĩ là ở mức độ nào đó nó vẫn tính một % rất nhỏ giành cho domain.

10. GogoingNew

GogoingNew Thành viên

Thanks Received:
    9
    Mình thì vẫn thấy nó có giá trị, dễ seo hơn nếu lên được TOP thì giữ được lâu.

Share This Page