anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Hàng loạt từ khóa biến mất khỏi Google.

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by TuanDang, Mar 29, 2017.

Lượt xem: 12,016

1. shynchanh

shynchanh Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    717
    Cùng nhau bay khỏi 100 là dính thuật toán rồi. nếu mà bay nhảy thì 1 vài từ sau khoảng 1 tuần là quay về thôi

2. conyeume

conyeume Thành viên

Thanks Received:
    28
    đi rồi nó lại về thôi bác, em 1 ngày mà key nó nhảy tới mấy lần, nó cứ chọn giờ đẹp nó về

3. bactam

bactam Thành viên

Thanks Received:
    41
    Mình cũng đang trong tình trạng như vậy mình đang seo về 2 mảng là thang nhôm, giường xếp và xe đẩy hàng cho các site sau
    Code:
    http://thangnhomcaocap.net/
    http://giuongxeptamphat.com/
    http://xedayhangcaocap.com/
    Bạn cho mình hỏi các website của bạn có bị các trứng bệnh như mình không
    • Thứ nhất truy vấn từ khóa bị giảm dần dần từ được hiệu thị trong wmt
    • Thứ 2 từ khóa đang ở vị trí bình thương bỗng nhiên biến mất bạn check lại hoặc xóa cache bạn check thì xuất hiện nhưng trong vòng vài ngày là biến mất khỏi google luôn
    • Thứ 3 là bạn submit Url thì hôm sau xuất hiện lại nhưng buổi sáng lên buổi chiều lại mất
    Nếu website của bạn mà đang bị tình trạng như vậy thì rất khó có thể khắc phục được bạn ạ! Nếu bạn có cách khắc thì tư vấn dùm mình nhé vì hiện tại các từ khóa của mình bay thật ko trở lại luôn

4. tungnguyenthanh

tungnguyenthanh Thành viên

Thanks Received:
    37
    Của mình cũng có 1 site bị như thế. Trong quá trình làm mình không spam và cũng không dùng tool nào cả. Rất khó hiểu. Mình đã chặn toàn bộ hết các đường link lại khoảng 3 tuần nay nhưng vẫn chưa thấy kết quả gì. Chắc phải chờ thêm 1 thời gian nữa :(

5. TuanDang

TuanDang Thành viên

Thanks Received:
    29
    Có bác. Mình có sử dụng ******* của lão LeeNam. Còn lại seo sạch hết bạn. Thế mà từ khóa biến mất hoàn toàn.

Đây là biểu đồ từ khóa một website của mình. tụt chạm đáy. Nghĩ khỏe mấy bác ơi.
    Trong WMT không có bất kỳ thông báo nào cả.[​IMG]
    Đây là biểu đồ từ khóa của mình. tụt chạm đáy. Nghĩ khỏe thôi

6. seokolen

seokolen Thành viên

Thanks Received:
    13
    Chắc site bạn bị dính thuật toán gì rồi, check thử coi sao, lúc trước em cũng vậy, bay khỏi 100 xong mấy hôm sau báo dính tác vụ thủ công luôn :(

7. cameravidic

cameravidic Thành viên

Thanks Received:
    18
    bác xem thời gian gần đây bác đi link có quá đà không, còn công cụ view thì em không dùng nên không dám bình luận, thời gian này kể cả đi link bằng tay mà không chọn lọc cũng nguy hiểm lắm, bác theo dõi vài hôm nếu vẫn không thấy thì bác đầu tư ít adw chạy lại các từ khóa xem sao

8. TuanDang

TuanDang Thành viên

Thanks Received:
    29
    Mình rất ít đi link. Chỉ đi link ở những diễn đàn chọn lọc và cùng chủ đề. Or treo backlink ở những website của khách hàng thôi :(

9. cameravidic

cameravidic Thành viên

Thanks Received:
    18
    thế thì chia buồn cùng bác, đi cả bộ từ khóa thì coi như nghỉ seo rồi

10. oxfordenglish

oxfordenglish Thành viên

Thanks Received:
    22
    Quả này là mất nửa năm lương rồi khổ bác quá . Đang làm ăn mà dính phát thuật toán nản lắm

Share This Page