anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Help-tất cả key bay mất top

Discussion in 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' started by thichanot, Aug 2, 2014.

Lượt xem: 2,547

1. thichanot

thichanot Thành viên

Thanks Received:
    40
    rất nhiều key của mình đã đứng top từ 1-10 trong time 1-2 tháng rồi chứ đâu phải mới lên đâu, mà bjo gg nó không index đúng các site mình seo nữa, link thỳ không bị sanbox cái nào, nội dung thì tự viết or nếu có copy thì cũng để nguồn (http ://url copy) rồi

2. chi dân

chi dân Thành viên tích cực

Thanks Received:
    61
    bên mình cũng có 1 site từ khóa tự nhiên bay top hết giống như bạn vậy, ko hề có 1 thống báo nào từ wmt, check backlink vẫn bình thường..giờ làm seo sợ nhất là chết mà ko biết nguyên nhân tại sao.hic

3. didauvedau

didauvedau Thành viên

Thanks Received:
    14
    bác dính Sanbox rồi, cứ bình tĩnh xử lý thôi bác!

4. gapro

gapro Banned

Thanks Received:
    7

Em cũng đã từng gặp trường hợp này. Nhưng bác đừng quá lo lắng :D. Bác nên tạo thêm những backlink chất lượng hơn là số lượng, viết bài thường xuyên và nhớ ko nên copy bài của mình đi đăng ở các forum để tạo backlink. Tích cực chia sẻ các bài viết mới lên các mxh để kiếm view từ đó về, sau khoảng từ 2-3 tuần từ khóa của bác sẽ quay trở lại thôi ạ :3

5. thichanot

thichanot Thành viên

Thanks Received:
    40
    mình đã làm y như bạn nói từ khi bị bay top, tuy nhiên đến bjo vẫn chưa thấy nó về. Duy chỉ có 1 key về ngay hôm sau đó, còn lại thỳ vẫn biệt tích vs index loạn hết cả lên

6. thanhzenhth

thanhzenhth Banned

Thanks Received:
    9
    Bạn cho mình biết thời gian dính của Site không..nếu vào tầm 17 - 7 hoặc 8 - 8 thì là cập nhật Panda.Nếu muốn gỡ thì bạn tìm hiểu thêm về Panda nhé. ^^

7. thichanot

thichanot Thành viên

Thanks Received:
    40
    Đúng ngày 01/08/2014 bạn ak. mình sợ là nó dính penguin chứ k phải panda

8. Văn Chiến

Văn Chiến Tâm bất biến giữa lòng người vạn biến ! Staff Member

Thanks Received:
    337
    Chào bạn!
    Website của mình cũng bị như bạn, mình đoán đợt này GG đang đánh vào những website trùng lặp nội dung, bạn kiểm tra xem website có bị trùng lặp nội dung không? Nếu trùng lặp cần xóa đi hoặc không cho google index bài viết đấy nữa.
    Để kéo traffic thì bạn có thể kéo bằng 1 số tool view hiện nay, sử dụng thêm MXH (nếu bạn có fanpage, group).
    Về link thì bạn tạm thời không đi link. Tập trung sửa nội dung cho các bài viết SEO, bổ sung thêm các bài viết mới.
    Cho mình hỏi là 1 link SEO của bạn gồm bao nhiêu từ khóa?
    Nếu có thể bạn lên SEO link khác đi bạn ak.

9. yeubien

yeubien Thành viên

Thanks Received:
    59
    Trước mình cũng bị giống bạn. Và site của mình lí do bị như vậy là do copy source site khác và giống 100% nên bị google hạ đo ván. Sau khi đổi theme 2, 3 ngày thì key đã trở lại bình thường.

thanhzenhth thanks this.
  10. raovathieu

raovathieu Moderator Staff Member

Thanks Received:
    447
    lúc này trong tháng googel có đợt cập nhật nhật nghe bác. nên cai1c cái này bị tình hình chung, mình thì cũng bị bay nhảy loạn xạ, tầm vài bữa xem thế nào mới biết chính xác dc. bác yên tâm , hạn chế spam link là vừa ko khéo sẽ ảnh hưởng ko tốt cho web.

Share This Page