anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

[Help] Trùng lặp thẻ title và meta descripsion

Thảo luận trong 'Kiến thức Onpages' bắt đầu bởi maytinhthienminh, 12 Tháng tư 2013.

Lượt xem: 29,486

1. dmpdesign

dmpdesign Thành viên tích cực

May quá của mình cũng trùng lặp nhưng toàn mấy cái bài viết không quan trọng lắm, chắc cũng không cần sửa

2. yeuemhy

yeuemhy Dự bị

Giờ e thấy tình hình là thẻ meta giờ đang có vẫn đề thằng gg nó ko nhận thẻ meta nữa mà nó sẽ lấy trọng đoạn văn bất kì vì vậy cần phân bố từ khóa cho hợp lí

3. dangtuvg

dangtuvg Thành viên

Nên sử dụng thẻ meta rel=canonical url là link bài gốc nhé bạn . Bạn có thể google để rõ hơn các vấn đề trùng lặp nội dung.

4. rungvangtaybac

rungvangtaybac Thành viên

Fix lỗi luôn và ngay nhé cùng một kiểu máy đừng seo theo màu máy như thế. Tiện thể check web bằng ahref của bạn có nhiều vấn đề cần cố gắng chỉnh sửa để seo web lên nhé

5. talata

talata Dự bị

thẻ này không thể để trùng lặp được, ảnh hưởng nhiều lắm bạn nha bạn

6. azorakt

azorakt Thành viên

Web của mình cũng hay bị trình trạng trùng title đó, vì làm web bán hàng nên mình nhiều danh mục cho sản phẩm đó, thế nhưng nó lại 2 link sản phẩm trùng nhau nhưng khi mình kiểm tra lại thì thấy 1 link domain/sản phẩm và 1 link domain / danh muc / sản phẩm.
    Có ai bị giống mình không nhỉ. lỗi này bị nhiều nên cũng khổ lắm.

7. rjshkkj

rjshkkj Thành viên

Mình bị trùng lặp nhưng nó ở danh mục gốc, các trang page 1, page 2,... page n mà WMT nó báo phải làm thế nào?
    Để thế có ảnh hưởng gì đến SEO không hả các bạn?

ilovevteco thích bài này.
  8. noithatnhapho

noithatnhapho Thành viên

Mình thì bị Mô tả meta trùng lặp như thế này, xử lý thế nào đây mọi người ơi.
    Các bác có cao kiến nào giúp mình xử lý vấn đề này không ạ?

3-8-2017 8-28-53 AM.jpg

violetpt thích bài này.
  9. vietkanpy

vietkanpy Thành viên tích cực

Bạn nên mở topic khác cho đỡ bị loãng nhé.

Bạn chỉ cần bảo code thêm thuộc tính

Mã:
    <link href="/page/1" rel="canonical" hreflang="vi-vn" / >
    cái đoạn /page/1 thì phải đúng với website của bạn nhé. nhớ là chỉ cẩn /page/1 chứ không phải domain/page/1

noithatnhapho thích bài này.
  10. xuanhungthp

xuanhungthp Thành viên

Mình cũng như bạn một bài viết cùng nội dung lại ra 2 link khác nhau liền. hài mình đau hết cả đầu cuối cùng quyết định vào Search Console xóa bớt 1 linh và hiện mình cũng rất lo lắng không biết có ảnh hưởng đến kết quả seo hay không