anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Hỏi đáp về tên miền .edu.vn ?

Thảo luận trong 'Hỗ trợ Domain, Hosting, Server' bắt đầu bởi quyennguyenduc, 25 Tháng hai 2016.

Lượt xem: 18,534

1. coicoc

coicoc Thành viên

Mình thì không nghĩ như bạn. Giờ tên miền nào cũng như nhau, site có nội dung và chỉ số tốt sẽ được google ưu tiên thôi.

2. otaku

otaku Thành viên

Bây giờ site edu ít được google để ý mạnh như lúc trước cũng vì lý do này.
    Những site đúng nghĩa edu thì link khá chất lượng luôn đó mình cũng đang tìm mấy site này

3. precence

precence Thành viên

Đợt trước có đợt thu hồi hết các trang edu.vn dùng sai mục đích rồi mà ? Lâu lắm rồi mình không thấy site edu nào đăng tin rao vặt cả

4. seongang

seongang Thành viên

Cái edu.vn giờ phổ biến rồi bạn ak, trước bên seomxh có cả đống tên miền như bạn nói làm vệ tinh đi link kìa và bh hình như thay đổi rồi, chắc bác mới vô seo nên vẫn sợ ak, có tiền thì cứ mua mà làm, vn chưa chảm dc đâu!

5. galamseo

galamseo Thành viên

có tiền là muốn gì cũng được bác ạ. thế giới seo cũng như vậy thôi :D

6. xuanhieu_pd

xuanhieu_pd Thành viên

nếu bác mua đc một tên miền edu mới toanh không nhờ ai thỳ đố bác mua đc. mấy tên miền kiểu này phải có người bảo kê thỳ mới mua đc mới nhé !

7. modzgames

modzgames Thành viên

edu thì cần gì bảo kê bác. Cần CMND và vài trăm ngàn là được mà

8. duyhung

duyhung Thành viên tích cực

Bây giờ cứ mua tên miền là được mà banj, thiết kế web gì chảng được chỉ là xin chứng nhận đăng ký bộ công thương có được hay không mới là khó. Tuy nhiên bây giờ thì việt nam vẫn ít web mà đăng ký lắm chủ yếu là xây dựng và làm đc thì làm không thì bỏ

9. laongoandong

laongoandong Thành viên tích cực

Chém gió vãi :)
    Có cần dẫn chứng không, tôi vừa mua cái edu.vn mấy tháng trước đây, và giờ cũng thế, muốn mua là mua đc ngay, chả cần gì cả. chỉ quan trọng là nội dung site làm về gì thôi

10. toilavincent

toilavincent Thành viên

mua ./edu/.vn bây giờ dễ mà, mua phát khởi tạo luôn, đâu có cần hồ sơ gì,

rồi thì làm site lên, chạy tùm lum. các cơ quan chức năng muốn kiểm tra, ra quyết định trảm cũng mất thời gian lắm. 1 năm đâu trảm được mấy site đâu.

nên các seoer vẫn mua làm site vệ tinh đầy.

Em_Plus thích bài này.