anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Hỏi về kỹ thuật Seo chùm bền vững?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi vhcorpkd, 9 Tháng mười 2016.

Lượt xem: 7,699

1. vhcorpkd

vhcorpkd Thành viên

Đã bác nào thành công với Seo chùm chưa? Chia sẽ cho anh em quy trình thực hiện với ạ. Thanks

2. mazada

mazada Thành viên thân thiết

thực ra để lên được seo chùm thì cũng cần yếu tôt may mắn, các bài viết trong web site phải chất lượng và viết về 1 nội dung nào đó có độ sâu, đồng thời kết hợp yếu tố onpage và offpage ngon lành nữa. thường để có seo chùm thì web đó hầu như là đã phải đứng thứ hạng cao ( thường top 123) trong 1 thời gian dài. nhiều khi có bài chẳng đi link mà có view tự nhiên nhiều thông qua cái bài lên top đấy thì có khi cả bài này cũng lên top luôn. nên khi bạn search sẽ nhảy ra 2 kết quả

3. nguyendtam

nguyendtam Thành viên tích cực

Seo chùm nghe lạ quá,hóng bac nào biết kĩ thuật seo chùm thì chia sẻ cho anh em

4. hanquanbao

hanquanbao Thành viên

Cái này nge cũng lạ và chua đấy, vì bây giừ 1 link lên top còn khó chứ đừng nói gì tới chùm, chùm mền thì được =]]

5. BryanNguyen

BryanNguyen Dự bị

Có nghĩa là mình sẽ viết 1 bài key chính là: thay màn hình iphone
    Và các bài bổ trợ, tương ứng mỗi bài sẽ có 1 key phụ:
    thay màn hình iphone 5, 6, 7
    thay màn hình iphone ở đâu giá rẻ
    thay màn hình iphone giá rẻ tại hà nội

Và các Anchor text chứa từ khóa phụ e trỏ về trang đích seo từ khóa chính. Đúng ko bác nhỉ

6. gameforlife

gameforlife Dự bị

Em cũng tò mò lắm thằng cứ search gì liên quan đều top hết. Nhìn mà thèm quá các bác ạ

7. thongnguyenn

thongnguyenn Thành viên

Nếu bạn muốn thực hiện được seo tổng thể như bạn lấy ví dụ trên thì mình nghĩ có 2 cách:
    1. Bạn hãy tạo 1 đội seo và giao từng key cho mỗi người và cùng seo
    2. Bạn làm một mình thì tốt nhất là bạn nên đi từ trang chủ trước, sau đó phát triển mạnh các label như ở trên, như vậy là sẽ lên được như họ thôi bạn à!
    => Nói chung là bạn cần phải có thời gian, không vội được!

8. haronsin

haronsin Thành viên nhiệt tình

Mình nghĩ nếu seo chùm theo ý của bạn thì bạn cần phải tạo nhiều bài viết có nội dung liên quan tới 1 từ khóa
    chẳng hạn của mình search từ khóa "mái hiên di động tại thanh xuân" hoặc "nhà bạt triển lãm " nó lên 2 bài khác nhau. Tuy nhiên mình nghĩ chỉ seo được cho các bài viết có từ khóa cạnh tranh tranh thấp thôi

9. jogger

jogger Thành viên thân thiết

thông thường nó được như thế là do người ta tiến hành seo tổng thể, tất cả bài viết của site đều có liên kết do đó cả site lên rất mạnh và bền vững tuy nhiên như thế sẽ mất nhiều chi phí tiền bạc và sức ngừoi

10. zosao

zosao Thành viên

Seo chùm mình cũng thử rồi, tuy nhiên chỉ lên được từ khoá dễ, lên kín nguyên 1 trang đầu. Chủ yếu là seo các trang con một phần, sau đó seo trang chính. Ai còn cách gì hay chỉ anh em áp dụng chơi nhé