anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Hỏi Về Mô Hình Kim Tự Tháp Gấp

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi phongits, 4 Tháng tư 2017.

Lượt xem: 15,319

1. nguyenhaibang

nguyenhaibang Thành viên

Mình cũng thường làm như của bạn thôi. cũng chỉ có 3 tầng là nhiều. theo kiểu
    4rum -> Vệ tinh -> Site chính và
    4rum -> Site chính

2. microbbs

microbbs Thành viên tích cực

Vẫn bình thường tầng 3 về tầng 1 mà bạn. chẳng hạn idvs còn chất hơn cả tầng 2 của bạn tạo ra ý còn gì :)

phamducnamdng thích bài này.
  3. dovanphuong

dovanphuong Thành viên nhiệt tình

Bạn link trực tiếp từ forum về web 2.0 rồi lại link từ forum về main site thì đâu còn là kim tự tháp nữa. Kin tự tháp nó kiểu như này này:

4. phamducnamdng

phamducnamdng Dự bị

Cái này cũng đúng nhưng mình là là 1 idvs nó về trực tiếp luôn chứ không về 2 nữa. Còn tạo tài khoản khác build site vệ tinh nữa dễ bị banned vì tội tạo clone lắm. Bị chặn domain nữa là ăn mày luôn.

5. devondale

devondale Thành viên

Xây được cái mô hình kim tự tháp này chắc tốn kém cả trăm triệu chứ chơi đâu. Em nghĩ nên dùng cả link từ diễn đàn chất lượng về thẳng site chính cũng được

6. gadoian

gadoian Thành viên

Xây được 1 mô hình kim tự tháp nghe vẻ cũng mất tương đối nhiều thời gian các bác nhỉ?

7. daohoa

daohoa Thành viên tích cực

mình thấy mấy bạn nói vậy, chứ hiện mình vẫn đi theo hình thức này nhưng cũng không dám chú trọng cái gì quá nhiều, chủ yếu nội dung chính thôi

8. PigElla

PigElla Thành viên

Nhìn chung mô hình là như chủ thớt, nhưng chỉ là xây dựng theo giai đoạn nào, trỏ link kiểu nào thôi. Bạn không thể song song đẩy BL hết từ web 2.0 về web chính luôn được. Hệ thống vệ tinh là để xây dựng sử dụng dần về sau, càng làm lâu, làm vững càng tốt rồi mới trỏ về web chính. Chứ bạn làm 1 hệ thống rùi trỏ về web chính luôn thì nó khác gì 4r đâu đúng k. :D

9. vnnct

vnnct Thành viên tích cực

Mình ko xây dựng kiểu này, mình giống chủ top. Ý là xây chuẩn và riêng không ăn ngoài muốn đa dạng domain thì phải 1000 site.

10. khicaca

khicaca Thành viên

Cho mình hỏi là trong mấy cái sơ đồ trên thì sao vệ tinh lại trỏ với nhau được nhỉ ?