anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Hôm nay từ khóa đồng loạt xuống hạng

Discussion in 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' started by phongcachtapta, Apr 29, 2017.

Lượt xem: 8,777

1. Adin

Adin Dự bị

Thanks Received:
    1
    site em cũng vậy :-/ đang top 1 nhảy xuống top 10. nhiều từ khóa nhảy tận trang 5, không rõ nguyên nhân :(

2. shynchanh

shynchanh Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    717
    mình cũng bị hầu như đều bị tụt vài bậc. có từ khóa bị bay đợt cập nhật đến trang 7 mà giờ quay về trang 2. không biết phải làm sao với GG nữa. bất lực thật

linhshyn thanks this.
  3. Phuongduy

Phuongduy Dự bị

Thanks Received:
    1
    Dear bạn, hiện tượng bạn bị rớt hạng hàng loại các từ khoá là do bạn seo quá đà, bạn hãy stop seo backlink 1 thời gian chờ sóng yên biển lặng, hãy suy ngẫm trong thời gian vừa qua bạn có đi backlink xấu hay seo mũ đen ko, trong thời gian này bạn nên tiến hành onpage lại. Bạn có kiểm tra webmaster tool ko thấy bị phạt là do bạn dính thuật toán tự động của google chứ ko phải thủ công nên sẽ ko báo trong mục đó. Đây là lời khuyên của mình, đồng thời cũng là kinh nghiệm seo 4 năm của mình. Nếu bạn thấy hay thì hãy làm thử. Chúc bạn thành công. Phuongseoer: 0942981078- nhận tối ưu web chuẩn seo & viết content chuẩn seo.

Last edited: May 2, 2017
    phongcachtapta thanks this.
  4. phuongloc

phuongloc Thành viên

Thanks Received:
    12
    Đúng là có cập nhật bác ơi! Sau hôm 9/3 gg có cập nhật thuật toán đánh vào backlink thì rớt top (từ đó đã ngừng đi link) và hôm 30/4 từ khóa quay trở lại và có vẻ theo chiều hướng tốt hơn bác ơi. Lời khuyên chân thành bác ngừng đi link để xem gg có động tĩnh gì hay không nhé :))

5. mucintayho

mucintayho Thành viên tích cực

Thanks Received:
    56
    Mình cũng thấy vài sự thay đổi không hề nhỏ ví dụ : khi kiểm tra từ khoá tại Hà Nội thì lại xuất hiện local tại Huế được lên top 1 : Ví dụ : vệ sinh công nghiệp + ở Huế , Đổ mực máy in + ở Huế. Phải chăng gg đang cập nhật thuật toán gì đó ! Local có vẻ sai sai.

6. janustql

janustql Thành viên

Thanks Received:
    6
    mình không thấy xuống gì cả ..... một số còn thấy tăng.. mình thấy gg cập nhật cái local thêm hay sao ấy, một số điểm của mình xác nhận code rồi mà vẫn bị gỡ, ko hiểu tại sao

7. vuongdesigner

vuongdesigner Dự bị

Thanks Received:
    0
    bạn xem từ khóa của mình lên top lâu chưa, nếu web mới xây dựng thì có thể là dance google còn nếu từ khóa đứng top lâu rồi mà rớt thì xem lại

8. Nhisaka

Nhisaka Thành viên tích cực

Thanks Received:
    106
    Chả biết đường nào mà lần. Cuối tháng ông gồ chơi phát hàng loạt web dính thuật toán không biết đi đâu về đâu đây. Tốt nhất nên án binh bất động xem sao :D

9. haoking

haoking Thành viên

Thanks Received:
    39
    Của mình thì vẫn bình thường, không thấy dấu hiệu nào cả. Bạn thử kiếm tra backlink xem thế nào.

10. huyentelecom

huyentelecom Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    182
    Mình thấy mấy bữa nay nhiều anh em than tụt trên nhiều diễn đàn quá. Cảm thấy cũng lo lo quá đi thôi. :-s:-s

Share This Page