anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

{Hot Seo 2018} Hướng dẫn seo cho năm 2018

Thảo luận trong 'Thủ thuật SEO' bắt đầu bởi ducvietnam, 26 Tháng ba 2018.

Lượt xem: 5,580

1. chuyenvehoc

chuyenvehoc Thành viên tích cực

Hihi theo mình thấy Chủ Thớt chia sẽ có những cái ưu điểm và cái nhược điểm thôi. Nhưng thời buổi bây giờ đâu còn cái gì là free đâu. Bạn muốn lên Top nhanh tất nhiên sẽ dùng công cụ trả phí thôi.
    Với dân làm SEO thì hay dùng hàng free đa số, nhưng đã làm SEOer thì tốt nhất nên đầu tư 1 chút gì đó có vẻ hay hơn. Ví Dụ như code web vậy

2. trirangsunn

trirangsunn Thành viên

Mình cũng đang thử theo mấy cái tite dạng này, thấy cũng khác lạ, tạo điểm nhấn và có hiệu quả. :)

3. pibebong

pibebong Thành viên

Nhìn các từ khóa đang seo thì trong các trang web top đó đã có hết 9 trang làm từ wordpress. SEO bằng mã nguồn WP vừa free vừa tối ưu nữa thì dại gì mà không dùng

4. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

Mong là 500 ACE không đi theo Bạn bởi vì theo cách 'hữu xạ tự nhiên hương' chỉ mỗi Onpage của Bạn thì quá khó khăn, thiên hạ chạy làng bởi vì thiếu mối liên kết với bên ngoài, thiếu tương tác với mạng xã hội, blog....
    -Bạn cũng biết SEO thành công thì cộng thêm trải nghiệm người dùng SEO+ UX mình và bao ACE làm miệt mài còn chưa dám hương dẫn ai bởi vì trong mỗi chiến dịch cần 01 lối đi riêng.
    -Theo mình với cái công thức cũ mèm nhiều ACE đã biết Trải nghiệm người dùng (Onpage, Offpage, Traffic) cần thể hiện sự khác biệt trong từng dự án. WP cũng được nhưng không là tất cả nên sẽ thuyết phục hơn khi Bạn thêm từ Wordpress vào tiêu đề đẻ dẽ thuyết phục hơn.

5. doccoseo

doccoseo Thành viên nhiệt tình

Năm 2018 này,sau update mình nhận thấy chỉ những bài viết với nội dung "chất" mới lọt vào tầm ngắm của con bọ.Những bài viết quá sơ sài hoặc rao vặt thì không còn có sức mà lên top.

6. maimaihoang

maimaihoang Thành viên thân thiết

Ây dà nghe thì hay đó nghe.
    Uh thì như vậy đi... cái này nhìn chung chung nếu ai làm seo được vài năm trở lại thì ai cũng biết
    Mình hình như bạn coppy cái này ở đâu đó mình đã đọc rồi
    Nếu bạn là 1 seor giỏi, bạn thử giới thiệu cho mình 1 vài dự án bạn seo thành công xem nào.
    Trước khi làm thầy của bất kỳ ai... hãy chứng tỏ bản thân trước nhé.. đừng có úp mấy cái tào lao lên để kiếm bài đăng hợp lệ
    Thân ái !

VietSeoSol thích bài này.
  7. seoervn

seoervn Thành viên

KLQ lắm nhưng bác có theme tin tức wp nào nhẹ mà đẹp share được không vậy. :) mình kiếm hoài không được mà làm vệ tinh mà thuê code thì mặn quá

8. TrườngCòi

TrườngCòi Thành viên nhiệt tình

Các bác đã biết tới Entity chưa? Kỹ thuật seo khá mới với nhiều anh em được chia sẻ bởi GTV Seo trong những chương trình entity 1.0 ở tp. HCM với 2.0 tại Hà Nội tháng 5 vừa rồi

Mã:
    http://www.thongtintonghop.org/2018/05/chia-se-slide-chuong-trinh-entity.html

9. quyetseoer

quyetseoer Thành viên

Về cơ bản đưa ra vẫn giống cơ bản về seo, quan trọng vẫn conten đáp ứng người dùng chứ không đáp ứng cho google là mấy. web đã có traff phục vụ cho người dùng thì tự nhiên đứng tốp và không sợ phải theo thuật toàn google làm gì ạ

10. duybinhhcm

duybinhhcm Thành viên

Làm seo bây giờ đúng là khó thật, ra tết đến giờ google thay đổi liên tục, từ khóa của mình lạc trôi đi khá nhiều, mà có một điều nhận ra là các đối thủ SEO web có nội dung nhiều, khoảng 1000 bài viết trên web thì dù google có thay đỗi gì thì họ vẫn top và top. mà mình viết được khoảng 200 bài là ngôn ngữ rồi, không biết viết gì cho nhiều được, không thể tưởng tượng nổi có nhiều site trên 1000 bài viết chất lượng. cuối cùng content is king quả là không sai tý nào