anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Hướng dẫn cách lọc backlink chất lượng

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by tdhcom, Apr 3, 2017.

Lượt xem: 40,899

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. tinkhuyenmai

tinkhuyenmai Thành viên

Thanks Received:
    20
    Ví dụ mình đặt backlink. Nhưng không có bất cứ lượt click nào thì có tốt ko ? hay có hại gì ko ?

raovatqcn and tdhcom thank this.
  2. DuongQui

DuongQui Thành viên

Thanks Received:
    13
    chờ mãi mới được đọc bài của bác, thấm được mấy điều trong này... cảm ơn bác đã chia sẻ nhé. Luôn ủng hộ bác ^^

tdhcom thanks this.
  3. iamakay

iamakay Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    144
    Nó là các tiêu chí cần đề lựa chọn site đi buildlink mà bác. Còn nếu không có tiêu chí để chọn lọc thì diễn đàn nào bác cũng đi link à (giờ thì khá nguy hiểm nếu cứ đi link các diễn đàn không chọn lọc)
    Rồi tiếp đó mới tính đến việc bác viết lách như thế nào để có tương tác, có click, traffic về site chính. Mình thì đồng tình với các ý kiến mà bác @tdhcom đã nêu ra. Backlink từ các trang chia sẻ link mạng xã hội linkhay, vietlike,.... thì chắc đủ ý :D

hanghieunhapkhau and tdhcom thank this.
  4. feng

feng Thành viên

Thanks Received:
    36
    Không thấy nhắc tới mấy link GOV các kiểu nhỉ? Dạo gần đây link GOV với edu đang giảm giá, không biết là Google có đang cập nhật thuật toán gì cho mấy link dạng này không?

tdhcom thanks this.
  5. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    1,280
    mình đã trao đổi điều này ko dưới 3 lần rồi bạn nhé, có lẽ là bạn ko để ý
    chất lượng backlink ko phụ thuộc vào đuôi tên miền là GOV, EDU, hay ORG...chất lượng backlink phụ thuộc vào chính nội lực của site đó
    Đa số các site GOV nước ngoài họ quản lý cực kỳ chặt chẽ và kiểm duyệt gắt gao nên chất lượng cao là điều có thể hiểu được, còn 1 số site GOV tại VN share tùm lum thành bãi rác thì làm sao mà chất lượng được hả bạn?

Last edited: Apr 4, 2017
    hanghieunhapkhau and GuitarPrince thank this.
  6. zhaoyun

zhaoyun Dự bị

Thanks Received:
    5
    Thông thường thì backlink từ diễn đàn mất khoảng bao lâu để được gg index vậy ah

tdhcom thanks this.
  7. GuitarPrince

GuitarPrince Thành viên

Thanks Received:
    58
    tất nhiên có click thì backlink sẽ chất hơn nhé, nhưng nếu người ta click vào rồi thoát ra ngay thì lại sẽ làm tăng cái bounce rate của site

tdhcom thanks this.
  8. HuynhNgocQuy

HuynhNgocQuy Thành viên

Thanks Received:
    30
    Cảm ơn bác @tdhcom đã chia sẽ, rất hữu ích đấy ạ. Thật ra tiêu chí đi link trên các forum của mình thường dựa vào số lượng thành viên và độ tương tác của forum đó, đặc biệt là số lượng bài viết được nhiều người đăng trong 1 chuyên mục(vd: thời trang nam-nữ,nội thất, ngoại thất) trong 1 ngày chứ mình ít quan tâm mấy cái chỉ số khác :):):)

tdhcom thanks this.
  9. ViaTrần

ViaTrần Thành viên tích cực

Thanks Received:
    79
    vs mình thì chỉ có 2 yếu tố:
    1. Nội dung website đặt link có liên quan hay ko
    2. Sức mạnh của backlink đó truyền cho site mình có mạnh ko

hanghieunhapkhau thanks this.
  10. jindohn

jindohn Thành viên

Thanks Received:
    16
    mình thì hay kiểm tra trustrank trước khi đi link,trustrank từ 3 trở lên đi là thoải mái

tdhcom thanks this.
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page