anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Hướng dẫn chỉnh sửa website thân thiện với điện thoại di động

Thảo luận trong 'Hỗ trợ Lập Trình, Mã Nguồn' bắt đầu bởi Shinchao, 27 Tháng ba 2015.

Lượt xem: 18,283

1. NguoiAnDanh

NguoiAnDanh Chém gió chứ biết chó gì đâu ;) Staff Member

Những post như thế này không thể bỏ qua
    và quan trọng hơn là không phải tiết gì nút thích cho chủ thớt

Shinchao thích bài này.
  2. tubepnhua

tubepnhua Thành viên

Site mình đang gặp toàn lỗi này. Bài viết rất chi tiết, để áp dụng xem

3. haiauchamchi

haiauchamchi Thành viên

Nếu là wordpress thì dùng một plugin giao diện trên mobile là giải quyết được vấn đề. Tuy nhiên thì giao diện của nó xấu :( Nếu là doanh nghiệp thì nên bỏ ra chút $ để thuê coder về fix lại giao diện

4. hocdvautop

hocdvautop Thành viên tích cực

Cám ơn những thông tin chia sẻ của chủ thớt, mình cũng là 1 người ga mờ về code nhưng đọc bài viết này hi vọng sẽ có thể thay đổi được phù hợp với google :D

5. suatam

suatam Thành viên

Hiện tại mình có 2 web không thân thiện với google, có thằng em nó chuyên code luôn mà cty chẳng chịu bỏ tiền ra làm (trước h điều thế) những thứ linh tinh mình toàn bỏ tiền ra, với đi nhờ thằng em giúp không, giờ chẳng dại gì bỏ tiền túi ra nữa, cũng chẳng anh em nào làm dùm hoài được. K thân thiện thì google đánh mình cho nó đi die luôn. Thiệt khổ !

6. suatam

suatam Thành viên

Ở bước 6 còn nhiều điều em chưa hiểu bác ơi ! Như cấu trúc menu, css mình them vào đâu trong code, thêm vào file responsive.css hay thêm vào đâu ? Bác giải thích rõ hơn xíu thì hay biết mấy ! **

7. Shinchao

Shinchao Nothing ..!

Bạn có thể tìm hiểu về Slimmenu, và thường thì menu nào cũng có css riêng của nó, nếu đã có responsive.css thì vào sửa cách hiển thị menu cho hợp lí thôi. Có bạn làm về code thì nhờ bạn ấy, vì cũng tùy vào từng loại giao diện web chứ không thể quy đồng 1 phương pháp làm được .

8. vannguchau

vannguchau Thành viên

Mình check thì thấy 3 lỗi này :
    • Text too small to read
    • Mobile viewport not set
    • Links too close together
    Bạn nào biết fix cái lỗi thứ 2 như nào không cho chỉ cho mình với :(

9. Shinchao

Shinchao Nothing ..!

Bạn chưa đặt chế độ hiển thị trên di động, bạn có thể đọc lại bài viết và làm theo, nếu bạn không rành về code thì nên sao lưu 1 bản dự phòng trước khi làm nhé.

10. lequangtrung

lequangtrung Thành viên

Mình nghĩ chắc phải cần một file css response sẻ tốt hơn