anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Hướng dẫn seo trên cốc cốc

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by nguyenphamhoanghuy, Dec 5, 2014.

Lượt xem: 22,116

1. ducle

ducle Thành viên tích cực

Thanks Received:
    39
    mình nghĩ nếu seo thì định hướng theo một hướng thôi, chứ làm nhiều hướng như thế sẽ không đâu vào đâu hết

2. nhoclamseo

nhoclamseo Dự bị

Thanks Received:
    2
    Về sau này cốc cốc là tiềm năng lớn cho webmaster. Điểm trừ nhất của việc seo trên cốc cốc đó là thằng nào nhiều link thằng đấy thắng bởi thuật toán của cốc cốc chưa có mấy thuật toán thân thiện như google

3. NguyenPhuc.PTL

NguyenPhuc.PTL Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    154
    Đi link nhiều quá bên coc coc lên top , bên google nó phạt thì chết . Dù sao vẫn theo google vì độ phổ biến của nó :)

4. cuacuonaustdoor

cuacuonaustdoor Thành viên

Thanks Received:
    20
    Nếu coccoc không có những công cụ tránh đc sự gian dối thì đây thật sự là mảnh đất màu mỡ cho Seo mũ đen

5. NhanTran

NhanTran Thành viên

Thanks Received:
    14
    Nếu đã SEO trên coccoc thì mấy bác nên kiếm 1 site phụ có domain trùng keyword, sao đó bơm link là có top ngay thôi

vutaikt thanks this.
  6. vutaikt

vutaikt Thành viên tích cực

Thanks Received:
    41
    em xác nhận cái này đúng. bằng chứng site em có rất nhiều backlink nhưng tên miền ko trùng key (top 4 google). nhưng sang bên coccoc thì ko lọt top 10. em lập 1 cái blogspot có co miền giống hết từ khóa. đi link khoảng 3k lọt vào top 6@@

7. toilavincent

toilavincent Thành viên

Thanks Received:
    35
    seo trên đây rất tù mù, onpage tốt, backlink đều mà vẫn ko thấy đâu, nói chung theo tớ cái này tìm ra kết quả có ý nghĩa là được rồi, chớ ko có mấy tiêu chí như google để mà seo, vì vậy hầu như kiểu ai có trước thì lên trên. cái ctr cũng chỉ cạnh tranh 1,2 trang đầu, mình seo chứ có phải đăng tin hot như ngọc trinh mặc váy xuyên thấu đâu mà người dùng chịu lật qua trang 3 để coi.

8. quangcaonamviet

quangcaonamviet Thành viên

Thanks Received:
    15
    seo trên coccoc thì mình thấy cứ bơm link nhiệt tình vào là lên top được thôi

9. wapdidong

wapdidong Dự bị

Thanks Received:
    2
    Coccoc hiện tại người dùng Việt Nam khá đông, nhưng chủ yếu nhất vẫn là lướt facebook và tải video. Lượt tìm kiếm đương nhiên vẫn có và sẽ ngày càng tăng.
    Nhưng các bạn có nghĩ rằng chú tâm SEO coccoc nhưng sẽ bỏ đi 1 lượng lớn khách ở google? Vì cứ lạm dụng để lên TOP coccoc thì chắc hẳn sẽ không đứng top google nổi, có khi là ra đi.
    Cái này nên cân nhắc kĩ SEO 2 bên như thế nào cho hợp lý :)
    Ý kiến riêng xin anh em đừng gạch

10. Ganoipho6

Ganoipho6 Người đưa tin!
    Staff Member

Thanks Received:
    635
    Bạn nói vậy là sao?
    - Google vs coccoc đều cần 1 thứ mặc định của offpage đó là backlink - ngoài backlink , trafic thì bạn còn làm gì được?
    - Coccoc thu thập backlink thì google chẳng nhẽ không? - coccoc thu thập mạng xã hội thì google lại ko thu thập sao? ...
    - Bạn seo google cũng là seo cho coccoc và ngược lại. Nếu đã mạnh thì cả 2 sẽ lên đều.

Share This Page